ขอคำชี้แนะโปรแกรมทริปสวิสเซอร์แลนด์ค่ะ

วางแผนไปเที่ยวสวิตเซอร์แลนด์ วันที่ 25 พ.ค. - 1 มิ.ย.นี้ค่ะ กำลังอยู่ในช่วงวางทริปเที่ยว จึงอยากขอคำแนะนำจากท่านที่เคยไปมาแล้วหน่อยค่ะ 
.
Day 1  ถึง Zurich 10.20 น. > ออกเดินทางไปเมือง Lucerne > Lucerne : Day Trip // นอน Lucerne 
.
Day 2  Lucerne : Mt.Titlis // นอน Lucerne
.
Day 3  Lucerne : Mt.Rigi > ตอนเย็นไปเมือง Interlaken // นอน Interlaken
.
Day 4  ขึ้น Mt.Jungfraujoch // นอน Interlaken
.
Day 5  Grindelwald : First Mt. > ย้ายจาก Interlaken to Zermatt  // นอน Zermatt or Täsch 
.
Day 6  Zermatt 08.00-16.00: Mt.Matterhorn After 16.00 : City Tour 
           Opt 1 : ย้ายจาก Zermatt or Täsch to Zurich // นอน Zurich
Day 7 Zurich to Stein am Rhein & Schaffhausen // นอน Zurich

Opt 2 : นอน Zermatt or Täsch 
Day 7 Zermatt to Brig by Glacier Express > Brig to Bern to Zurich // นอน Zurich
.
Day 8  Zurich : City Tour บินกลับกรุงเทพ เวลา 18.05 น.

เรื่องที่รบกวนสอบถาม
1. แผนที่วางแน่นไปไหมค่ะ
2. เนื่องจากไม่เคยไปสวิตเซอร์แลนด์เลย จึงไม่ทราบว่าหากในทริปมีเขาทั้งหมด 4 ที่ เยอะเกินไปไหมค่ะ หากต้องตัดออกควรตัดเขาไหนออกดี (รักพี่เสียดายน้อง เลือกไม่ได้)
3. ทางขึ้น Mt.Jungfraujoch มี 2 ทาง Lauterbrunnen และ Grindelwald ควรเลือกเส้นทางไหนดีค่ะ
4. วันที่ 6 ไป วันที่ 7 มี 2 ทางเลือก รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าควรเลือกทางไหนดี (รักพี่เสียดายน้อง อีกเช่นกัน)
5. ที่ Leukerbade มีที่แช่น้ำ ไม่ทราบว่าควรไปหรือเปล่าค่ะ
6. Glacier Express สามารถเดินทางไป Zurich ได้หรือเปล่าค่ะ (อันนี้งงจริงๆ)
7. หากท่านใดมีข้อเสนอแนะอื่นๆ รบกวนแจ้งได้เลยนะคะ (ทางนี้ยังไม่ได้จองตั๋วใดๆ ทั้งสิ้น ยกเว้นตั๋วเครื่องบิน)

ท้ายที่สุด คิดว่า 8 วันในสวิตเซอร์แลนด์น้อยไปจริงๆ
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่