ช่วยคิดเพลงหน่อยค่ะ

คืออยากให้ช่วยคิดเพลงหน่อยค่ะ นี่ใกล้จะมีงานเเล้วแต่ยังติดเพลงไม่ได้เลย คือพวกเราตั้งวงสตริงมาสักพักนึงเเล้วล่ะค่ะ เเต่สมาชิกในวงก็ต่างคนต่างแยกออกไป ตอนนี้เลยเหลือกับน้องอีกคนนึง อาจารย์เขาเลยช่วยหาสมาชิกให้เเล้วทีนี้นักร้องของวงเราเขาเป็นลิเก เเล้วเรากับน้องเป็นพวกถนัดเเจส ร็อค ป๊อบ เเล้วเวลาพวกเลือเพลงหรือปรึกษากัน น้องนักร้องก็จะร้องเเบบส่วนมากติดเอื้อนหรือไม่ก็ร้องไม่ได้เลย พอถามน้องเขาอยากร้องเพลงไหนบ้างมั้ย น้องเขาก็ไม่รู้ เราเลยอยากให้เพื่อนๆพี่ๆที่อ่านกระทู้ ช่วยคิดเพลงหน่อยค่ะ ทั้งเพลงเร็วกับเพลงช้าเลยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่