นักกายภาพมีอะไรกับคนไข้

สวัสดีค่ะ คือหนูคบกับแฟนมาหลายปีมาก และแฟนก็มีปัญหาสุขภาพต้องไปกายภาพบ่อยๆ มสประมาณ 2 ปี โดยเมื่อไม่นาน หนูจับได้ว่าเค้าไปมีอะไรกับคนอื่น และแอบมรกันหลายครั้งแล้ว 
    ตอนนี้หนูเพิ่งทราบว่า ผู้หญิงคนนั้นคือนักกายภาพในโรงพยาบาล ซึ่งในระหว่างการรักษามีการรักษาในห้อง ก็มีการแสดงทีท่าว่าชอบแฟนหนูมาก เป็นระยะเวลานาน เพิ่มเติมคือขอเบอร์ และไลน์กัน จนลามไปถึงการมีอะไรกันหลายครั้ง ภายในระยะเวลาพอสมควร

ผู้หญิงให้แฟนหนูคบกับหนู และคบกับเค้าไปด้วย 3 คนค่ะ และพุดกับแฟนหนุว่า พี่เค้าไม่ผิด อย่าทิ้งเค้านะ  (ผู้หญิงรู้เรื่ิองของหนูมาตลอด แต่หนูไม่เคยรู้อะไรเลยค่ะ) ซึ่งในระหว่างนี้ ทั้งสองคนก็มีการไปเจอกัน มีอะไรกัน ส่งภาพเชิง.....หากันเสมอ 
    คำถามคือ 
1.การมีสัมพันธ์กับคนไข้ เชิง อ่อย และลามไปถึงการมีอะไรกันแบบนี้ ถือผิดจรรยาบรรณไหมคะ คือหนุสงสัยว่า ถ้าชอบคนไหนก็อ่อย แล้วมาคบต่อเลยหรอคะ  แล้วคนไข้รายอื่นๆ เจอไหม คือหนูสามารถทำอะไรได้ไหมคะ
2. ความสัมพันธ์แบบนี้ ควรทำอย่างไรคะ คือตอนนี้เครียดมาก

🙏ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่