รถมอเตอร์ไซค์สตาร์ทติด แต่ไฟทุกจุดไม่ติด

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ

ปัญหาคือช่วงเช้าของเมื่อวาน ตอนสตาร์ทเครื่องไฟยังติดปกติทุกจุด แต่เหมือนมีควันและกลิ่นไหม้ออกมาน่าจะจากกล่องบันลาจ (รถติดไฟโปรเจคเตอร์) จึงแก้ไขโดยการปิดสวิชไฟทั้งหมด

ช่วงเย็นของวันเดียวกัน ลองสตาร์ทรถ ไฟหรี่ ไฟเลี้ยว ไฟเบรค ไฟวงแหวนโปรเจคเตอร์ไม่ติด ติดอย่างเดียวคือไฟส่องทาง+ไฟสูง

ปัจจุบันรถยังสตาร์ทได้อยู่ ขับได้แต่กังวลเรื่องความปลอดภัยต่างๆกับผู้ใช้ถนนร่วมกัน

คำถามคือ น่าจะเป็นที่ระบบไฟของรถใช่ไหมครับ เพราะส่วนตัวไม่ค่อยรู้เรื่องรถเลย ขี่อย่างเดียว และกำลังหาร้านเช็คระบบไฟ อยู่โซนลาดพร้าวครับ

รุ่นที่ใช้ Yamaha R-3 อายุการใช้งาน สามปี ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่