สอบถามครับ เกี่ยวกับ CRV ตัวเเรก ปี2000

กระทู้คำถาม
พอดีเห็นในเว็บรถมือสอง ราคาประมาณแสนกลาง ตัวที่เป็นล้อ 5 รูเเล้ว อยากรู้ว่ารุ่นนี้หากซื้อไปแล้วต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง (นอกจากของเหลว) เเล้วถ้าจะใช้ยาวๆ จะมีปัญหาอะไรไหมครับ เพราะว่าจะไม่ติดแก๊สครับเพราะที่ทำงานกับที่บ้านใกล้มาก รถเลยไม่ค่อยติดเท่าไหร่ (ติดเเต่ไฟแดงประมาณ 5-6 นาที)
กับ Honda Accord 2.4 E ปี 2004 ราคาพอๆกัน ตัวไหนน่าเล่นกว่า (ไม่ติดแก๊สครับ) อะไหล่หรืออู่ที่เเนะนำมีบ้างไหมครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่