เราสามารถไปนัดวันผ่าคลอดที่ร.พ.ตรัง(รัฐ)ได้ไหมค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้หนูท้องได้35w แล้วค่ะ แต่หนูต้องการผ่าคลอด+ทำหมันก่อน ลูกคนโตจะเปิดเทอม  ท้องก่อนหนูผ่าคลอด  แล้วท้องนี้หนูต้องการผ่า+ทำหมันทีเดียวเลย ตอนนี้หนูฝากกับหมอที่คลีนิก แต่ถ้าเราจะผ่าต้องไปดูวันผ่าคลอดที่ร.พ.เอง(หมอกล่าว)   หนูต้องทำไงดีค่ะ  หนูตั้งคำถามในใจไว้ เยอะมาก
1.ทำไมหมอไม่นัดวันให้ค่ะ
2.เวลาไปเจอกับหมอผ่าคลอดท่านอื่นที่เราไม่ได้ไปฝากครรภ์กับเขา เขาจะดูแลเราดีไหม ถ้ารู้ว่าเราไม่ได้ไปฝากครรภ์กับเขา
3.ทำไมร.พ.รัฐ จ.ตรังถึงมีกฎแบบนี้ขึ้นมา  ว่าไม่สามารถผ่าคลอดกับหมอที่เราฝากพิเศษได้ ต้องไปผ่ากับหมอเวณอย่างเดียว
4.ทำไมค่าใช้จ่ายต้องแพงแบบนี้ด้วย ผ่าคลอด+ทำหมัน ใช้ประกันสังคม  แต่หนูส่งจ่ายเอง เพราะออกจากงานแล้วค่ะ
5.หมอร.พ.ตรัง(รัฐ)ทำไมดูแลคนท้องไม่เท่าเทียมกัน  คนที่ฝากกับเขา  เขาจะดูแลอย่างดี  แต่ส่วนคนที่ ไม่ได้ฝากกับเขามาก่อนเขาก็จะไม่สนใจ
6.ทำไมหนูฝากที่คลีนิกแล้ว คุณหมอไม่นัดวันผ่าให้หนูค่ะ  ทั้งๆที่หนูไปฝากกับเขา ค่าใช้จ่ายฝากครรภ์แต่ละครั้งก็แพง เหตุผลที่หนูไปฝาก คลีนิกเพราะ หลายประการ  ถ้าให้อธิบายคงยาว
7. ทำไมสมัยนี้ หาหมอที่ดีๆยากมากค่ะ.(ร.พ.รัฐ จ.ตรังนะคะ)มีแต่หมอเห็นแก่เงินทั้งนั้น  ขอโทษนะคะ  ที่พูดแบบตรงๆ ตอนนี้เครียดมากค่ะ  
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่