[SR] อัพเกรดสุขภาพช่องปากด้วยยาสีฟันคอลเกตโททอลสูตรใหม่

กระทู้รีวิว

สวัสดีค่าทุกคน 👏🏻 กลับมาเจอกับรีวิวพลีชีพกันอีกครั้งค่ะ

ครั้งนี้มาเรียลกว่าครั้งอื่นๆ เพราะว่าโดนหมอด่าจริง เจ็บจริง และแก้ไขจริงๆจนได้อัพเกรดรอยยิ้มสวยๆค่ะ อิ_อิ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
[🎥Vlog: ไปหาหมออัพเดตสุขภาพช่องปาก ได้ผลตอบรับเป็นยังไงไปดูกันค่า]

พ่นน้ำหมาก ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยค่ะว่าเป็นคนที่มีปัญหาช่องปาก 108 ปัญหาเลยค่ะ + กับกำลังจัดฟัน

กระซิบบอกว่าจัดมาเกือบๆ 5 ปีแล้ว 😂 แต่ยังโดนคุณหมอบ่นทุกเดือนค่ะ เรื่องการดูแลช่องปาก

มาหนักๆก็ช่วงหลังๆมานี่แหละค่ะ เรียนหนัก สอบเยอะ ทำงานดึก เวลาดูแลช่องปากก็จะไม่ดีเท่าที่ควร

ทุกอย่างแข่งกับเวลา กลายมาเป็นปัญหาใหญ่โตที่ว่า เหงือกอักเสบขั้นรุนแรง cry คุณหมอแทบตีค่ะ 5555555555

กลัวตัวเองมากหากเกิดการติดเชื้อมานี่ซวยเลย เลยรีบแก้ไขปัญหาโดยด่วน ประจวบเหมาะกับทาง PantipHappyprize ส่งมาให้ทดลอง

เลยมาสู่กระบวนการเปลี่ยนแปลงที่จริงจังขึ้น เปลี่ยนวิธีการแปรงฟัน เปลี่ยนมาใช้คอลเกตโททอลสูตรใหม่ ที่ช่วยดูแลสุขภาพช่องปากอย่างตรงจุด

แปรงฟันนานขึ้น ทำอย่างจริงจังต่อเนื่อมาเป็นเวลา 1 เดือน โดยคูณหมอประกาศคอลฟิลส์ให้ไปพบทุกอาทิตย์555555555555555

คอยอัพเดตอยู่ทุกอาทิตย์ สุดท้ายสิ่งที่รอคอยก็มาถึง คุณหมอให้การตอบรับกลับมาเป็นสัญญาณที่ดีค่ะ ช่องปากสะอาดขึ้น

อาการเหงือกอักเสบ ดีขึ้นมากกก แต่คุณหมอยังย้ำเสมอให้ทำแบบนี้ต่อไปทุกวันจนเป็นนิสัย เพื่อสุขภาพช่องปากที่ดีขึ้นค่ะ

เป็นความภาคภูมิใจมากๆ วันนี้เลยจะมารีวิว ยาสีฟันคอลเกต โททอล สูตรใหม่ แอดวานซ์ เฟรช ให้เพื่อนๆได้ชมกันค่ะ

หลังจากที่ทดลองใช้มา เกิดผลลัพธ์ที่ดีขึ้นมากมาย ก็เลยจะมาส่งต่อบอกเป็นความรู้เล็กๆน้อยๆเป็นประโยชน์ต่อผู้ที่มีปัญหา

สุขภาพช่องปากให้รีบแก้ไขปัญหาอย่างตรงจุดโดยด่วน ก่อนที่มันจะรุกรามเป็นปัญหาใหญ่ที่เราคาดไม่ถึง

มาดูแลสุขภาพช่องปากกันเลยดีกว่าค่า

แพคเกตผลิตภัณฑ์ มาในรูปแบบกระทัดรัด จับถนัดมือ เห็นถึงความเปลี่ยนแปลงการปรับปรุงแพคเกตใหม่

ทั้งกล่องบรรจุภัณฑ์ทันสมัยมากขึ้น ฝาเปิดปิดขนาดใหญ่ ตั้งได้ เปิดปิดสะดวก ไม่ต้องกลัวหกเลอะเทอะ

และตัวหลอดยาสีฟัน ถูกปรับปรุงให้ดูทันสมัยขึ้นกว่าเดิม พกพาง่าย แม้จะเป็นหลอดใหญ่ 150กรัม มีลักษณะป้อมๆสั้นๆ

ไม่ใหญ่ยาวเทอะทะ สีสันกล่องดึงดูดความสนใจได้ดี โดนเด่นในชั้นวางขายตามห้างเลยค่ะ ใครๆต่างก็หยิบขึ้นมาดู

คอลเกตใส่ใจทุกรายละเอียดจริงๆค่ะ ขนาดรูปลักษณ์ภายนอกแน่นขนาดนี้ คุณภาพจะขนาดได้ไปดูกันเลยดีกว่าค่าา

มาเทียบให้ดูกันชัดๆทั้ง 2 ขนาด หลอดเล็ก 35 กรัม และหลอดใหญ่ 150 กรัม ขนาดความยาวไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ค่ะ

เห็นได้ชัดจากขนาดหลอดที่จะอวบอูมกว่ากัน เป็นไอเท็มที่พกพาง่ายเลยทีเดียว หากชอบเที่ยวบ่อยๆ เลือกขนาดได้ตาม

ความจำเป็นใช้ ประหยัดเนื้อที่ถึงจะเป็นหลอดใหญ่ 150 กรัม ไม่กินพื้นที่กว่ากันเท่าไหร่ แต่ความคุ้มอัดแน่น จัดเต็มเเน่นอนค่ะ

สายประหยัด Economy อย่างฉันก็ต้องรีดแบบแบนแต๊ดตามหลักเศรษฐกิจพอเพียงกันไปเลยค่ะ คุ้มจนหยดสุดท้ายจริงๆ

ไม่ต้องห่วงนะคะ รีดไม่ได้แล้วเรายังมีความสามารถตัดหลอดควักออกมาใช้ได้อีกเป็นอาทิตย์เลยแหละค่ะ ทริคดีดีอยากจะแนะนำ อิ_อิ

สูตรปรับปรุงใหม่ ใช้เทคโนโลยีใหม่ๆเข้าช่วยปรับปรุงให้ดีขึ้น ไม่ต้องห่วงเรื่องคุณภาพ

ช่วยลดการสะสมของแทคทีเรียทั้งทั้งช่องปากเลยค่ะ ครบ จบ ในหลอดเดียว อัพเกรดสุขภาพช่องปากกันได้เก๋ๆเรียกความมั่นใจกลับมาพร้อมรอยยิ้มที่สดใส

Colgate Total Advanced Fresh สรรพคุณรักษาดูแลสุขภาพช่องปากโดยเฉพาะ ไม่ว่าจะเป็น หงือก ลิ้น กระพุ้งแก้ม ฟัน

ครบถ้วนจริงๆค่ะ ป้องกันฟันผุ ลดคราบพลัค ลดปัญหาสุขภาพเหงือก ลดเสียวฟัน ลดการเกิดหินปูน เสริมเคลือบฟันให้แข็งแรง

ฟันขาวอย่างเป็นธรรมชาติ ลดหายใจหอมสดชื่น มาครบ มาเต็ม อัดแน่นล้นหลอดจริงๆค่ะ

สำหรับใครที่ไม่ว่าจะมีปัญหาในช่องปากในรูปแบบไหน คอลเกตโททอลสูตรใหม่นี้ก็การันตีได้แน่นอนเลยค่ะ

ว่าสามารถดูแลได้ครั้บทั้งช่องปาก สรรพคุณอัดแน่นยาวเป็นหางว่าวขนาดนี้ รับคอลเกตสูตรใหม่นี้ไว้ช่วยอัพเกรดช่องปากของเรากันดีกว่าค่ะ

เนื้อสัมผัสของตัวยาสีฟัน อยากบอกว่าแค่เปิดฝามากลิ่นก็โชยกว่าสดชื่นตีเข้าหน้าแล้วค่ะ หอมม๊ากกก

ยังคงความเป็นซิกเนเจอร์อย่างแท้จริง กลิ่นหอมสดชื่นแค่เปิดฝา แค่ดมอย่างเดียวช่องปากดไม่สะอาดนะคะ ต้องแปรงด้วย5555555

เปิดฝามาหอมแล้ว เนื้อยาสีฟันน่ากินมากค่ะซิส55555555 สีฟ้าตุ่นๆตัดขาว เนื้อเจล นุ่ม แปรงลื่นดีมากกก แปรงไปรู้สึกเหือนลื่นๆครอบฟันจริงๆ

เนื้อฟองนุ่ม กลิ่นหอมแบบเฟรชมาก สดชื่น ไม่เผ็ด รสชาติดีเลย ฟินอะ กลิ่น รสชาติ เนื้อสัมผัสคือดี ฟินจริง มีความสุขกับการแปรงฟันที่สุดค่ะ อิ_อิ

มาค่ะ มาถึงขั้นตอนสำคัญ ขั้นตอนการแปรงฟัน

เมื่อก่อนไม่เคยใส่ใจเลยค่ะ แปรงลวกๆแค่ปากมีกลิ่นยาสีฟันคือพอ ขี้เกลียดมาก ไม่ดูแลจริงจัง

พอเกิดปัญหาขึ้นมามันทรมานมากค่ะ เสียตังเสียเวลา มาเริ่มที่ตัวเราดีกว่าให้ติดเป็นนิสัยจะได้ไม่เกิดปัญหาตามมาทีหลัง

▫️ขั้นตอนแรก บีบยาสีฟันเท่าเม็ดถั่ว อย่าเยอะเกิน น้อยเกิน ความจำเป็น เอาพอดีแค่เม็ดถั่ว

แค่แปรงเป็นก็สามารถใช้ได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ

▫️ขั้นตอนที่สอง แปรงฟันหน้าทั้งบนล้าง เอียงแปรง 45 องศา ฟันบนตวัดลง ฟันล่างตวัดขึ้น

ค่อยๆทำช้าๆ แต่ชัวร์ว่าถูกต้อง ทำเรื่อยๆจนครบทั้งแผง ไม่แปรงถูๆแนวนอนแรงๆ ปลื้ดๆ ปัญหาเหงือกตามมาแน่นอนค่ะ

▫️ขั้นตอนที่สาม แปรงด้านในฟัน ฟันบนงัดแปรงเข้าไปตวัดลง ช้าๆ แปรงจนสุดด้านในฟันกราม

และแรงฟันด้านบนแนวตั้งทำความสะอาดฟันกราม

▫️ขั้นตอนที่สี่ ฟันล่างงัดแปรงลงตวัดขึ้น ช้าๆ เหมือนฟันหน้า ทำเบาๆ จนครบรอบปาก

แปรงด้านบนฟันแนวตั้งทำความสะอาดฟันกราม

▫️ขั้นตอนที่ห้า แปรงลิ้น กระพุ้งแก้ม ขัดริมฝีปากเบาๆ เพื่อลดแบคทีเรียในช่องปาก

และบ้วนน้ำล้างปากให้สะอาด

มอบรักเพียง 5 ขั้นตอนง่ายๆ ทำเป็นประจำทุกวัน จนเป็นนิสัย สะอาด ถูกต้องตามหลัก ก็จะมีสุขภาพช่องปากที่ดีแล้วค่ะ

มาถึงกับสิ่งที่รอคอย น่าสนใจที่สุด ผลลัพธ์จากการใช้ที่เห็นผลได้จริงจนได้ฟีดแบคที่ดีจากคุณหมอ

การเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด จากการมีวินัยของตัวเองและคุณภาพแน่นๆของคอลเกตโททอล สูตรใหม่

ถ่ายอัพเดตช่องปากเป็นประจำทุกอาทิตย์ ให้เห็นถึงความเปลี่ยนแปลง เพื่อนพัฒนาขึ้นในแต่ละวัน คุณหมอเค้าสั่งมาค่ะ 55555555

ดุม๊ากกก ต้องจริงจังเบอร์นี้กันเลย แต่ก็ดีมากๆ ฝึกตัวเองให้มีวินัยกับเห็นความเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นในทุกๆอาทิตย์ ปลื้มเลยค่าา

รูปนี้พลีชีพอีกแล้วค่า5555555555 เขินมาก ฟันหรือส้วม เริ่มแรกมีปัญหาเหงือกอักเสบรุนแรง ปวดตุ้บๆ เลือดออกฟันบ่อยมาก

ฟันก็เหลืองมากเช่นกัน หินปูนเยอะนำมาซึ่งกลิ่นปาก สูญเสียความมั่นใจไปเลย ไม่กล้าพุด ไม่กล้ายิ้มไปเลย แต่ด้วยการเรียน

การงานที่ต้องพบปะคนมากหน้าหลายตาทำให้เรามีความรู้สึก ฮึบ ว่าเราต้องทำได้ ฝึกวินัยให้กับตัวเองค่ะ เป็นสิ่งสำคัญ

หลังจากได้ใช้มาเป็นเวลาเดือนกว่า ได้รับฟีดแบคที่ดีจากคุณหมอพร้อมกำลังใจที่คุณหมอย้ำเตือนตอลดทำให้เราหันมาจริงจังมาก

กับการดูแลสุขภาพช่องปาก เพราะในอนาคตต่อไปต้องออกไปฝึกงานที่ทำงานร่วมกับคนจำนวนมาก เราต้องพร้อม ต้องมีความมั่นใจ

การเปลี่ยนแปลงในครั้งนี้ก็เป็นจุดเริ่มต้นในการเรียกความมั่นใจของตัวเองกลับมา สร้างภาพลักษณ์ที่ดีให้กับตัวเองค่ะ ใช้มาครบเดือน

สิ่งที่เปลี่ยนแปลงได้ชัดเจนที่สังเกตุเห็นได้เลยคือสีฟันขาวขึ้นค่ะ ดูใสขึ้นจากเดิมมาก สะอาดขึ้น กลิ่นปากระหว่างวันลดน้อยลงมากๆ ไม่แสบปาก ไม่แสบแผลในช่องปาก

หินปูนลดลง อาการเจ็บเหงือกเบาลง เลือดออกฟันก็ลดน้อยลง ลมหายใจหอมสดชื่นทั้งวันเลยค่ะ กลับมามีความมั่นใจ กล้าพูด กล้ายิ้มอีกครั้ง

เป็นการเสริมบุคลิกภาพที่ดี ที่สำคัญเลยค่ะ ปลื้มมาก ช่องปากเป็นสิ่งที่สำคัญมากจริงๆ เพื่อนๆห้ามละเลยกันเด็ดขาดนะคะ

มาให้คะแนนความพึงพอใจกันสักหน่อย

✔️แพคเกต รูปร่างผลิตภัณฑ์ ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

✔️แปรงง่าย กลิ่น รสชาติ เนื้อสัมผัส ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

✔️สุขภาพช่องปากดีขึ้น ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

✔️ลมหายใจหอมสดชื่น ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

✔️ลดกลิ่นปาก ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

✔️ลดการเกิดหินปูน ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

✔️เหงือก ฟันแข็งแรง ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

✔️ฟันขาวอย่างเป็นธรรมชาติ ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

เต็ม10 10 10 ไปเลย ค่าาาาาาาาา

inloveเข้าสู่ช่วงแบ่งปันinlove

มีอะไรดี อะไรเด็ด อะไรใหม่ บ้านนี้ชอบแบ่งปันกันค่ะ คุณแม่ที่อายุเริ่มเยอะ

ฟันเริ่มผุกร่อน แตกหักง่าย และสีเนื้อฟันค่อนข้างจะเหลืองมาก จากชา/กาแฟ

และแบ่งปันน้องสาวที่ก่อนหน้านี้มีปัญหาเรื่องฟันแตกแล้วไปต่อเติมเนื้อฟันมา

ทำให้สีไม่ค่อยเสมอกันอย่างเห็นได้ชัด ก็เลยนำมาแบ่งปันเพื่อสุขภาพช่องปากที่ดีขึ้นค่ะ

เริ่มที่คุณแม่กันเลยค่ะ

อายุ 52 ปี ดื่มชา/กาแฟทุกเช้า ฟันผุกร่อน แตกหักง่าย ฟันเหลือง มีกลิ่นปาก เสียวฟัน ปวดฟันบ่อยๆ

ฟันหน้าแหว่งเนื่องจากแทะเมล็ดแตงโมค่ะ555555555555 ฟันบ๊างบาง

คุณแม่ทำอาชีพพยาบาลเจอคนไข้มากมาย พบปะผู้คนตลอดทั้งวัน สุขภาพช่องปากเป็นสิ่งสำคัญ

ช่วยสร้างภาพลักษณ์ให้คุณแม่ค่ะ เลยนำมาแบ่งปันให้คุณแม่ได้ลองทดลองใช้ ผลลัพธ์เป็นยังไงมาดูกันเลยค่า

แท่แด๊นนน หลังจากคุณแม่ได้ลองใช้เป็นเวลา 1 เดือนเต็มๆ ปรับเปลี่ยนนิสัยการแปรงฟันหลังจากทานชา/กาแฟด้วย

กลิ่นปากลดลงอย่างเห็นได้ชัด เพิ่มความเฟรช ได้นานมากขึ้น ระงับกลิ่นปากได้ดีเลยค่ะ ช่องปากสะอาดขึ้น ฟันแข็งแรงขึ้น

อาการเสียวฟันลดน้อยลงมากๆค่ะ จะแท๊ะ จะกัดอะไรเต็มที่ขึ้นเลยค่ะ ไม่ต้องคอยกังวลว่าฟันจะแตกอีกแล้ว ฟันแข็งแรงขึ้นจริงๆ

สีเนื้อฟันเริ่มใสขึ้นจากเดิมคือหมองหนักมาก คราบหินปูน คราบกาแฟก็ออกจนเริ่มสะอาดแล้วค่ะ ช่วยเสริมสร้างให้มีความมั่นใจกลับมา

พูด คุย ได้เต็มที่เริ่มหายห่วงกังวลเรื่องช่องปากแล้วค่ะ คือดีย์มากกกก คุณแม่เล่าให้ฟังพลางอมยิ้ม หนูดีใจมากที่ช่วยเป็นสะพาน

นำความมั่นใจพร้อมรอยยิ้มที่แสนสดใสกลับคืนสู่พยาบาลคนเก่งของหนู เลิ้ฟเลยคุณแม่บอกค่ะ อิ_อิ

มาให้คะแนนความพึงพอใจกันสักหน่อย

✔️แพคเกต รูปร่างผลิตภัณฑ์ ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

✔️แปรงง่าย กลิ่น รสชาติ เนื้อสัมผัส ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

✔️สุขภาพช่องปากดีขึ้น ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

✔️ลมหายใจหอมสดชื่น ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

✔️ลดกลิ่นปาก ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

(คุณแม่ให้ x2 รักคุณ)

✔️ลดการเกิดหินปูน ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

✔️เหงือก ฟันแข็งแรง ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

✔️ฟันขาวอย่างเป็นธรรมชาติ ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️
ชื่อสินค้า:   Colgate total AdvanceFresh
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่