เที่ยวเกาะเต่า 3 วัน 2 คืน

ทริปเที่ยวเกาะเต่า 3 วัน 2 คืน  ทริปนี้ของเราเป็นช่วงเดือนเมษายน ก่อนช่วงเทศกาลสงกรานต์ปี 2560 ช่วงหยุดสงกรานต์ไม่ไหวครับ คนเที่ยวเยอะราคาที่พักก็แพงกว่าปรกติ เราออกเดินทางจากกรุงเทพช่วงเช้าครับ ถึงชุมพรก็สายๆครับ ขับรถไม่รีบมาก เราเลือกนอนค้างคืนที่ชุมพรรอขึ้นเรือไปเกาะเต่าพรุ่งนี้เช้าครับ ทางผ่านไปที่พักและท่าเรือก็จะผ่าน หาดทรายรี ปากน้ำชุมพร  ที่นี้มีร้านอาหารขึ้นชื้ออยู่ร้านหนึ่งครับ " ร้านลุย ซีฟู้ด ครับ "
ร้านอยู่ติดถนนเรียบชายหาดที่จอดรถสะดวกหาง่ายครับ
เดินทางต่อไปที่พักครับ ที่พักของเราอยู่ติดกับท่าเรือเลยครับ " บ้านไอทะเล ชุมพร " ราคาประมาณ 1000 บาทต่อคืนครับ รวมอาหารเช้าครับ
ห้องเป็นแบบเตียงคู่สำหรับเด็กๆ 1 เตียงครับ ภายในห้องดูโปร่งและกว้างดีครับ มีระเบียงด้านหน้าห้องด้วยครับ เราได้ชั้น 2
ภาพรวมของ " บ้านไอทะเล ชุมพร "

มองจากหน้าที่พักก็จะเห็น " ท่าเรือลมพระยา "   พรุ่งนี้ก็เดินไปจองคิวซื้อตั่วเรือสบายเราเลย smilesmilesmilesmilesmilesmilesmilesmilesmile

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่