ขอไว้อาลัย กับ app Krungthai NEXT ผ่านมา 7 ชั่วโมงใช้งานไม่ได้

ผมใช้งาน app ของธนาคารกรุงไทยมานานมาก ๆ ตั้งแต่ สมัย app ktb online จนปัจจุบันเปลี่ยนเป็น app Krungthai NEXT ก็ดีใจครับที่ ธ.กรุงไทย มีบริการดี ๆ แบบนี้ 
           แต่ปัญหา คือ วันนี้(26 มี.ค.62) ผมต้องการโอนเงินซึ่งบัณชีที่จะโอนไม่มีบัตร ATM และโดยปกติผมจะใช้ app ดังกล่าวโอนเงินเสมอ (ผมมีบัญชีสองอันกับ ธนาคารนี้ เวลาจะใช้เงินจะโอนเงินไปอีกบัญชีที่มีบัตรไม่อยากทำบัตรหลายใบ) แต่วันนี้ไม่สามารถเข้าได้  ระบบมันบอกว่า "ระบบขัดข้องไม่สามารถเชื่อต่ออะไรซักอย่างนี่แหละได้" และเป็นมาตั้งแต่ 10.00น จนตอนนี้ 17.00น. ยังไม่สามารถเข้าหรือใช้งานได้เลย 
           ผมจะต้องรอไปอีกถึงกี่โมงครับผนคิดว่าการแก่ไขระบบขันข้องที่ช้าขนาดนี่ยิ่งเป็นระบบที่เกี่ยวกับการเงินด้วยแล้วในยุคสมัยที่คนส่วนใหญ่ไม่พกเงินสด  มันเป็นอะไรที่แย่มากๆหากผมจำเป็นต้องโอนเงินเพื่อจ่ายค่าอาหาร หรือ ค่าบริการอะไรที่เร่งด่วน ผมคงต้องยืนรออยู่หน้าร้านไปอีกกี่ชั่วโมงกว่าจะหาเงินมาจ่ายได้  จะให้เพื่อนโอนมาให้ก่อนมันก็คงกดเงินออกมาไม่ได้  เพราะจำเลขบัญชีของอีกอันไม่ได้  แบบนี้แย่นะครับบอกเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่