สอบถามเส้นทางไปวัดพระธาตุดอยคำแบบประหยัดงบค่ะ

เนื่องจากจะเดินทางไปแค่สองคนค่ะ เท่าที่ทราบจะเป็นการเหมารถแดง หรือการเช่ารถไป ราคาไม่ต่ำกว่า 400-500 บาท 

มีใครพอทราบเส้นทางรถสาธารณะที่เดินทางจากตัวเมืองเชียงใหม่ หรือจากสนามบินเชียงใหม่ ไปเข้าใกล้วัดพระธาตุดอยคำได้มากที่สุดบ้างค่ะ แล้วหลังจากนั้นกะว่าถ้าต้องเหมารถต่อไปจริงๆ ระยะทางจะได้สั้นลงหน่อยค่ะ (เผื่อจะราคาถูกลง) 

หรือถ้ามีคำแนะนำอื่น ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

(เพิ่มเติม จขกท.ขี่มอเตอร์ไซด์ไม่เป็น ขับรถได้อย่างเดียวค่ะ 😅)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่