อยากเปลี่ยน Laptop ใหม่ช่วยแนะนำหน่อยคีบ

พอดีผมต้องการเปลี่ยน laptop เครื่องใหม่ เน้นใช้งานสำหรับพกพา พกพาแทบจะตลอด งานเอกสารoffice เว็บไซด์ ใช้เทรดหุ้น เทรด forex ใช้บรรยายงานสัมนา หรือ พรีเซนต์การประชุม ดูหนัง(ชอบดูหนังมาก) ฟังเพลง แล้วมีเล่นเกมบ้าง เล่น internet ท่องเว็บไซด์ แล้วใช้ประชุมออนไลน์ หรือจำพวก webinars อะไรพวกนี้อ่ะครับ

ที่เลือกๆ ไว้มีอยู่ประมาน 3 ตัว
Dell XPS
Lenovo Thinkpad
Macbook

เน้นใช้งานระยะยาวหลายปีครับเน้นเรื่อง Service หลังการขายด้วยเน้อ
และโดยส่วนตัวไม่เคยใช้สินค้าของ Apple เลยไม่ว่าจะมือถือหรือแล็บท๊อป ไม่ทราบว่ามันใช้งานยากมากไหมครับอยากลองเหมือนกัน

แล้วเป็นท่านสมาชิกจะเลือกใช้ตัวไหนดีใน 3 ตัวนี้หรือว่ามีตัวอื่นแนะนำบอกได้นะครับ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่