สนใจ Harley Davidson รุ่น Softail low rider ขอคำแนะนำหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีชาวพันทิปทุกคนนะครับ วันนี้ผมที่เรื่องที่อยากจะถามเกี่ยวกับเจ้าตัว Harley Davidson รุ่น Softail low rider หน่อยครับ พอดีผมกำลังสนใจรุ่นนี้อยู่พอดี เพราะจะเอาไว้ใช้เดินทางไกลแถมราคาเจ้าตัวนี้ผมยังพอสู้ไหว ซึ่งผมคิดว่าเจ้าตัวนี้มันก็สวยดีเหมือนกัน แต่ใจจริงผมชอบ Fatbob มากกว่าแต่ผมเห็นราคาแล้วคงสู้ไม่ไหว อีกอย่างผมไม่เห็นใครรีวิวเจ้าตัวนี้ไว้เลยครับ ผมจึงอยากทราบว่า 
1.ข้อดี-ข้อเสียเป็นอย่างไร 
2.หากแต่งเป็นแนว club style จะเสียค่าใช้จ่ายไปประมาณกี่บาท เพราะผมก็คิดเอาไว้ว่าจะแต่งเป็นแนว club style
ปล1.หากมีรุ่นอื่นที่แนะนำก็แนะนำมาได้นะครับ ขอแค่เหมาะกับการเดินทางไกลก็พอ
ปล2.ผมตัดสินใจเลือกตัวนี้เป็นรุ่นที่ผมจบแล้วนะครับ เผื่อมีชาวพันทิปรำคาญผม555
ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่