โทรศัพท์ samsung ชาร์ตแล้วแบตลด?

คือตอนนี้ใช้samsung galaxy j7 prime อยู่ครับ ใช้มาประมานปีกว่าๆแล้ว พอช่วง4-5เดือนมานี้ เวลาแบตเหลือ5%แล้วชาร์ตแบต หน้าจอมันแสดงว่าแบตลงเรื่อยๆจนเป็น0%แล้วถึงชาร์ตขึ้นมาใหม่อ่ะครับ แต่ระหว่างที่มันลดลงมันก็ยังขึ้นสัญลักษณ์ชาร์ตอยู่น่ะครับ เป็นมาหลายครั้งแล้วใครเป็นเหมือนกันมั้ยครับ ถ้าจะบอกว่าเป็นที่ที่ชาร์ตแบตก็ไม่น่ะครับ เอาไปชาร์ตเครื่องอื่นก็ยังปกติดี แถมชาร์ตเร็วด้วย คือโทรศัพท์ผมแบตเสื่อมหรือเป็นอะไร ใครรู้ช่วยตอบทีน่ะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่