[SR] Q&A. เลนส์กล้อง DSLR Canon ถ้าเอาไปใช้กับกล้อง Mirrorless การทำงานจะเต็ม 100% ไหมครับ

วันนี้เชียงใหม่อากาศพิษรุนแรงมากๆ ออกนอกอาคารแล้วอาจเป็นภัยต่อชีวิตได้   
ก็เลยเอาเวลาที่หลบภัยจากอากาศพิษ มานั่งเขียนกระทู้ตอบคำถามดีกว่าครับ

คำถามนี้เป็นคำถามที่พบบ่อยมากๆ  ในกลุ่มพูดคุยเรื่องกล้องต่างๆ มีคนตั้งคำถามนี้กันวันเว้นวัน 

คำถามที่ว่าก็คือ   :  เลนส์กล้อง DSLR Canon ถ้าเอาไปใช้กับกล้อง Mirrorless  การทำงานจะเต็ม 100% ไหมครับ

คำตอบคือ :  ผมว่าทำงานได้เกิน 100%  ครับ   พอเอาเลนส์ canon EF  มาใช้กับกล้อง Mirrorless  EOS-R หรือ RP  แล้ว
ภาพที่ออกมา น่าจะดีกว่าตอนใช้กับกล้อง DSLR อีก

ฮ้า ผมโม้หรือเปล่า  ทำไม เลนส์ที่ทำมาใช้กับ DSLR   
เวลาเอามาต่อ adapter ใช้กับกล้อง Mirrorless แล้ว    มันถึงทำงานได้ดีกว่า ทั้งที่ไม่ใช่ของๆมันเอง 
น้าโอ๋นี่ มั่วแน่ๆเลย  เอ้า เดี๋ยวจะมาลองอธิบายให้อ่านครับ 

ถกเถียงกันได้ตามสะดวกนะครับ
ชื่อสินค้า:   Canon EF Lens on RF Body
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้ามาใช้รีวิวฟรี โดยต้องคืนสินค้าให้เจ้าของสินค้า
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่