สถานะGoldของการบินไทย นั่งAsiana สะสมไมล์เข้าUnited สถานะMemberธรรมดา เราควรได้รับสิทธิประโยชน์อย่างไร

ตามชื่อกระทู้เลยครับ ถามผู้รู้ผู้เขี่ยวชาญเรื่องกฎ หลักการ และสิทธิประโยชน์ของสถานะต่างๆของStar Alliance หน่อยครับ

ที่ผมไม่ใส่หมายเลขสมาชิกการบินไทยเพราะการบินไทยไม่ให้ไมล์สำหรับตั๋วใบนี้ แต่Unitedให้ไมล์50%

เราควรจะได้สิทธิน้ำหนักกระเป๋าเพิ่ม แท็กpriorityกระเป๋า และสิทธิขึ้นเครื่องก่อนจากสถานะGoldไหมครับ

ผมถูกปฏิเสธทั้งหมด ยกเว้นเข้าห้องพักรับรองของสายการบินไหนก็ได้ในStar Alliance
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่