จะซื้อโน้ตบุ๊คใหม่ ควรรอ intel เปิดตัว cpu gen ใหม่มั้ยครับ

ผลเล็ง laptop ultrabook ใหม่ ตัวเก่าตอนนี้ยังใช้ดีอยู่เพราะสเปคดีแต่จะครบ 7 ปีแล้ว เวลาพกพาลำบาก(หนักด้วย) บวกกับเรื่องความร้อน

ตอนแรกว่าจะรอ WIFI6 กับ ram ddr5 แต่เห็นจากข่าวการเปิดตัวแล้วคิดว่าคงอีกนาน
ตอนนี้เลยมาพิจารณา cpu ตัวใหม่สุดที่ผมเห็นคือตัว i7-8565U
ควรจะซื้อตอนนี้เลยมั้ยครับ หรือ intel เค้าใกล้จะเปิด cpu ตัวใหม่อีก เพราะตัว i7-8565U ผมเห็นเปิดขายตั้งแต่ Q'3 2018

แล้วพวกแรม LPDDR3 on board ในโน้ตบุ๊ค สามารถเพิ่มแรมได้มั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่