เมื่อหลังจากที่ผมได้ดู ซีรี่ของGMM เรื่อง วันเกิดของนายวันตายของฉัน แล้วรู้สึกหน่วงๆแบบบอกไม่ถูก

เนื่องจาก ผม ไม่เคยที่จะติดละคร หรือซีรี่อะไรเลย วันนี้ก็เป็นเหมือนวันปกติ ทุกๆวัน ผมจะอ่านหนังสือเตรียมสอบ ก พ ปี62 แต่เนื่องด้วยเครียดจัด เลยเปิดyoutube ดูสิ่งตลกๆ เพื่อคลายสมองซักนิดนึง เลื่อนๆไปเห็น ซีรี่เรื่องนึง เป็นหน้า น้องมายด์ ที่เล่นเรื่อง รักนะเป็ดโง่ ส่วนตัวผมเฉยๆนะ เลยกดเข้าไปดู
teser โอ้วแม่เจ้าบอกเลย ขนลุก ทั้งเพลงประกอบ ทั้งนางเอก พระเอก ทำให้อยากกดดู ep1 เดี๋ยวนั้น ซีรี่นี้ มันตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่ ตรูพึ่งมาดู ปี62 เพราะแต่ละเดือน อ่านหนังสือสอบข้าราชการ อย่างเดียว กับเล่น เกมส์ ragnarok  ดูepแรก เนื้อเรื่องเป็นประมาณว่า ครอบครัว มีพ่อแม่และลุกชาย ลูกสาวได้ตายไปแล้ว นางเอกชื่อธารน้ำ รับบทโดย มายด์ คือผมแบบ ทันทีที่ได้เห็นหน้า น้องมายด์อะ อารมณ์ประมาณ หลงเลย แล้วเรื่องนี้คือ ประมาณว่า น้องชายได้ห้องเก่าของพี่สาวคือธารน้ำที่ตายไปแล้ว วันนึงไปเปลี่ยนหลอดไฟ แล้วก็เจอกับผีธารน้ำ ซึ่งผีธารน้ำเนี่ยไม่ได้น่ากลัวอะไรเลย น่ารักสุดๆ ผมขี้เกียจพิมเนื่อเรื่องนะ ไครอยากดูก็ไปดูเอาผม แค่อยากจะบอกว่า วันนั้น ผมดูตั้งแต่ 7 โมงเช้า ยันจบ เลย ถึง 1 ทุ่ม ไม่ได้กินข้าวกินปลาเลย คือมันหยุดไม่ได้อะ ทั้งเพลงประกอบ เพลงจำฉันได้หรือป่าว ที่ผู้หญิงร้อง มันซึ้งเศร้ากินใจมาก คนที่แสดงเป็นธารน้ำคือแบบน่ารักมาก เวลาที่ธารน้ำร้องไห้ น้ำตอผมนี่คลอเบ้าเลย ภาพของธารน้ำกับดวงตาใส แล้วมีคราบน้ำตาอะ มันทำให้ผมหลง นางเอกคนนี้มาก หลังจากที่ได้ดูจบ ผมรู้สึกหน่วงๆ แบบไม่ค่อยมีความสุขเลยอะ หน้าของธารน้ำ มันลอยเข้ามาในหัวผมตลอด ไม่ว่าจะอ่านหนังสือ เล่นเกมส์  สมองอีกซีก จะนึกถึงแต่ซีรี่เรื่องนี้ หน้าของธารน้ำ เพลงประกอบละคร โอ้วตายแล้ว นี่ผมเป็นอะไรกันนี่  รู้ทั้งรู้นะว่ามันเป็นเรื่องสมติ แต่ไม่ว่าจะทำอะไร ผมต้องคิดถึงแต่ซีรี่เรื่องนี้ตลอดเลยอะ อยากถามว่ามีไครเป็นเหมือนผมไหมอะ หรือผมเป็นโรคจิตอ่อนๆ อ่อผมเคยเป็นตอนเด็กๆด้วย  เรื่องแรก เรื่องอังกอร์ กับ ทวิภพ ที่แพนเค้กเล่น    วกกลับเรื่อง ธารน้ำ ที่น้องมายด์เล่น  คือผมชอบสายตาของน้องเค้าอะ เวลาร้องไห้นี่ น่าสงสารจับใจเลย ปากนิด จมุกหน่อย ธรรมชาติมาก มันทำให้ผมนี่ หลงจนโงหัวไม่ขึ้นเลย ผมอยากหายจากอาการนี้มากๆ อ่านหนังสือไม่รุ้เรื่องเลยครับ ไครเคยเป็นมั่งอะ ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่