อยากไปทำงานที่สิงคโปร์ เช่น งานร้านอาหารหรือโรงแรม ควรเริ่มต้นยังไงดี

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เราอยากไปหางานทำที่สิงคโปร์ เช่น งานร้านอาหาร งานบริการโรงแรม งานบริการด้านอื่นๆหรืองานออฟฟิศทั่วไป
เราควรเริ่มต้นยังไงดี ตอนนี้เราก็เข้าเว็บไซด์หางานของสิงคโปร์อยู่ ส่วนใหญ่เป็นงานออฟฟิศที่ต้องการคนพูดไทยได้
แต่เราอังกฤษยังไม่ค่อยเก่งเลยคิดว่าอยากทำงานพวกร้านอาหารเพื่อฝึกภาษาก่อนค่อยไปทำงานด้านออฟฟิศที่เงินเดือนเยอะกว่า
เหตุผลที่อยากไปคือ เบื่องานในไทย เงินเดือนน้อย อยากหาประสบการณ์ต่างประเทศ อยากใช้ภาษาอังกฤษ อยากเรียนต่อโทที่นั่น และอยากไปเที่ยว
เราจบป.ตรี สาขาMarketing ทำงานด้านการตลาดมา2ปีในไทย สามารถพูดสื่อสารภาษาอังกฤษได้แต่ไม่ค่อยคล่องเท่าไหร่
มีใครพอจะแนะนำให้เราบ้างได้ไหมคะเกี่ยวกับสถานที่ทำงานแบบถูกกฎหมายค่ะ   ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่