ขอถามคนเลี้ยงแมวอเมริกันช็อตแฮร์หน่อย ตอนนี้เครียดๆ

อยากรู้ว่า
1.น้องแมวต้องการแอร์มากไหม ที่ร้านเราเป็นร้านขายต้นไม้ ตอนกลางวันมันก็จะร้อนๆ น้องจะอยู่ได้ไหมคะ เรากังวล ถ้าซื้อน้องมาแล้วเลี้ยงไม่ดีแต่ตอนกลางคืนจะเย็นคะ ร้านเรามีสวนเฟิร์น
2.น้องเดินทางบ่อยได้ไหม น้องจะปรับสภาพทันไหม คือบางทีเราก็นอนร้านบ้าง น้องบ้านบ้าง จะเอาน้องเคลื่อนที่บ่อยๆน้องจะ ปรับตัวทันไหม
3.พาน้องไปเดินเล่นตอนเย็นบ่อยๆ ตอนจะชอบไหม
4.ค่าใช้จ่ายอย่างไรบ้างกับการฉีดวัคซีน
5.อันนี้เราจะเก็บไว้คิดถ้าเราเลี้ยงน้องได้ไม่ดี เราจะขายน้องต่อ แต่ตอนนี้น้องยังไม่ได้มาอยู่ด้วย น้องมาสิ้นเดือนนี้ 31/03/62 ถ้าสภาพแวดล้อมไม่ดี ถ้าเราขายต่อเราจะบอกเหตุผล แล้วเราจะโดนว่าไหมคะ เราเครียดจริงๆ เรากลังเลี้ยงน้องได้ไม่ดี ถ้าเราขายต่อ คนจะเข้าใจเหตุผลเราไหม จะว่าเราตัดสินใจซื้อมาทำไมตั้งแต่แรก 😔
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่