หนังอัลเทอร์มาจีบ คาใจผม

ผมอาจจะเล่างงๆหน่อยอ่ะนะ ผมอาจจะดูช้าหน่อยแต่ก็มีเรื่องคาใจ ผมอยากจะไปพิมพ์ในกระทู้คนอื่น แต่เขาก็ตั้งกระทู้ 3-4 ปีแล้วตั้งแต่หนังออกใหม่ๆ ซึ่งถ้าผมไปตั้งก็ไม่รู้จะได้คำตอบไหม ในนี้ก็เช่นกันไม่รู้จะได้เปล่า ฮาๆๆ
มาเริ่มกันเลยนะครับ 
ผมคิดว่าส้มไม่ได้ตายตั้งแต่แรกหรือเปล่า มันถึงทำให้ครอบครัวก้องมีปัญหากัน
เพราะเพจเจอร์ก็เป็นของก้องแต่แรกข่าวนั้นก็น่าจะเป็นข่าวของก้องเช่นกัน พอส้มไม่ตายเลยทำให้ครอบครัวมีปัญหา พอมีปัญหาเลยทำให้ก้องรบกับพ่อ
ก้องเลยออกนอกบ้านโทรให้เพื่อนมารับหรือเปล่าไม่แน่ใจ พอโทรหาเพื่อนผมจำไม่ได้ว่าเกิดเหตุการณ์อะไรจนทำให้ก้องต้องใช้ตู้โทรศัพท์ เลยทำให้ก้องได้ย้อนอดีต แล้วพอก้องย้อนอดีต ก้องก็มาทำให้ส้มกับพ่อก้องแยกกัน พอแยกกันก้องก็กลับมาโลกปัจจุบัน ก้องเลยมาปรับความเข้าใจใหม่กับพ่อ พ่อเลยบอกว่าส้มนั้นได้ตายไปแล้ว ก้องก็เลยกลับไปช่วย ซึ่งถ้าพ่อไม่ได้บอกว่าส้มตายแล้ว ก้องก็จะไม่รู้ ก้องก็จะไม่ได้กลับไปช่วยมันก็จะทำให้ส้มตายของจริง มันก็จะมาตรงกับเหตุการณ์ที่ก้องปรับความเข้าใจกับพ่อพอดี ก็ประมาณนี้แหละครับผมเชื่อว่าทุกคนงง ผมยังงงเลยว่าพิมพ์อะไรลงไป ขอโทษด้วยครับผมอาจจะใช้คำเปลื่องไปมากหน่อย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่