ที่ Taipei zoo มันมีเต่าบกตัวใหญ่มากๆพันธุ์นึง ใครพอจะทราบมั้ยครับว่าเป็นพันธุ์อะไร

วันที่ผมไป taipei zoo อาทิตย์ก่อน พอดีฝนตก
ผมเลยต้องรีบเดินดู ไม่ทันได้เหลือบไปมองป้ายบอกชื่อสัตว์  แล้วอยู่ๆก็เกิดสงสัยขึ้นมา

ลักษะณะเต่าเท่าที่จำได้เป็นเต่าบก กระดองจะแบนๆหน่อยตัวใหญ่มาก  น่าจะมี 1 เมตรหรือเกิน
อยู่กันหลายตัว ที่แสดงสัตว์จะเป็นเนินหน่อยๆแต่ไม่ชันมาก

tag ผิดห้อง ขออภัย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่