ขอคำแนะนำในการจัดแพลนเที่ยว Vienna-Budapest-Prague-Cesky Krumlov-Hallstatt-Salzburg หน่อยค่ะ

พอดีได้ตั๋วโปร TG ไปลงเวียนนาช่วงกลางเดือน ต.ค. นี้ และวางแพลนคร่าว ๆ ไว้ รบกวนกรูรูทั้งหลาย แนะนำหน่อยค่ะ 
12/10 : Bkk-Vienna พัก Vienna หนึ่งคืน
13/10 : Vienna - Budapest  (ออกเดินทางเช้า โดยรถบัส)
14/10 : Budapest - Prague (ออกเดินทางค่ำ โดย Night Train)
15-16/10 : Prague
17/10 : Prague - Cesky Krumlov 
18/10 : Cesky Krumlov - Innsbruck
19/10 : Innsbruck - Salzburg - Hallstatt
20/10 : Hallstatt - Vienna
21-22/10 : Vienna 
22/10 : Vienna-BKK

แพลนคร่าว ๆ ประมาณนี้ค่ะ ปัญหาอยู่ที่ วันที่ 17/10 คือ จาก ปราก จะไปตาม plan หรือตรงไป Innsbruck เลย แล้วค่อยไป Salzburg - Hallstatt และ Vienna ดี หรือจะสลับเส้นทางยังไงดีให้ไม่เสียเวลา และสะดวกในการเดินทาง เพราะลอง serch หารถบัส หรือรถไฟ บางเส้นทางหาไม่เจอ หากใครมี link ของแต่ละเส้นนทาง รบกวนขอlink ด้วยนะคะ

แต่หากท่านใดมีเส้นทางอื่นที่คิดว่าเหมาะกว่า แนะนำได้เลยนะคะ เพียงแต่ต้องเริ่ม และจบที่ Vienna ค่ะ เพราะตั๋วซื้อเรียบร้อยแล้ว 

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่