ผู้หญิงบอกโสด แต่มารู้ความจริงว่าไม่โสด!?

คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมได้พบผู้หญิงคนหนึ่ง สถานะ Facebook ขึ้นว่าโสด ผมก็ทักไปคุยได้สักพัก แล้วขอจีบ พอจีบได้สักพัก ก็มีเรื่องน่าสงสัยหลายๆอย่าง 
คือเธอขอผมไปคุยกับเธอในไลน์ เธออ้างกับผมว่าเธอไม่ค่อยได้เล่นเฟสส่วนมากจะเอาแต่สั่งซื้อของ เธอก็โพสรูปโพสข้อความปกติ ผมก็ไม่เอ๊ะใจอะไร จนวันหนึ่งผมไปเห็นรายชื่อคนที่กด Like กดพวกอิโมติต่างๆ แล้วพบว่า มันหายไป 1 คน แบบกดไลค์ 5 คน พอเราเข้าไปดูว่าใครกดไลค์ให้เธอบ้าง กับมีแค่ 4 รายชื่อของผู้ใช้ Facebook ที่กดไลค์เธอ คือตัวเลขกดไลค์ขึ้น 5 แต่กับเห็นแค่ 4 คน ผมเลยเอ๊ะใจเอา Facebook ของคนร่วมงานเข้าไปดู กับเจอสิ่งที่ไม่คาดคิดไม่คาดฝัน กับเจอผู้ชายคนหนึ่งที่ที่หน้าวอล์มีแต่รูปเขากับผู้หญิงคนนี้ จะประมาณแบบว่าเหมือนเขาบล็อคเรา เราเลยไม่เห็น พอเจอเหตุการณ์แบบนี้ก็เอามาคิดทบทวน ฝ่ายชายไม่น่าจะเป็นคนบล็อคแต่น่าจะเป็นฝ่ายหญิงที่รู้รหัส Facebook ฝ่ายชายแล้วมาบล็อคเรามากกว่า พอรู้แบบนี้ผมก็สับสนทำอะไรไม่ถูกอยากจะทักไปถามว่าทำไมต้องทำแบบนี้ก็ไม่กล้า ดันให้ใจเขาไปเยอะมากด้วย แบบจุกจนบอกไม่ถูก จนไม่รู้จะทำยังไงดี???

ควรที่จะจบตรงนี้หรือควรที่จะทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นอะไรปล่อยผ่านๆไป 😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่