กล้อง IP Camera vstarcam รุ่นที่เป็น outdoor มันสามารถตั้งค่าให้ส่งไฟล์ .mpg ไป FTP ได้มั้ยครับ

ตอนนี้ผมใช้ Ip Camera D-Link DCS-5030L อยู่ 2 ตัวครับ ผมตั้งค่าให้มันโยนไฟล์บันทึกลงใน Nas FTP ครับ
เช่นแบบนี้
แต่ผมต้องการอีกสัก 2 กล้องเพื่อติดตั้งแบบ Outdoor แต่เท่าที่เจอก็จะมีแต่ Vstarcam เท่านั้นที่ราคาจับต้องได้ และหาซื้อได้ง่าย
ตอนนี้ยังไม่กล้าซื้อครับ เพราะไม่รู้ว่ามันทำแบบที่ว่านี้เหมือน D-link ได้มั้ย ผมไม่ได้ต้องการบันทึกไฟล์ลงใน SD Card ของกล้องนะครับ
ผมเอามาติดตั้งเดินสายแลน เชื่อมต่อระบบ Network ของบ้าน และโยนไฟล์บันทึกลงใน Nas เลย
เลยอยากรู้ว่ากล้องในงบประมาณตัวละ ไม่เกิน 3 พัน ใช้งาน Outdoor มีตัวไหน ยี่ห้อไหนรุ่นไหนทำได้แบบนี้บ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่