ช่วยเลือกยาง 185/55R16 ให้หน่อยค่ะ ตัดสินใจไม่ถูกเลย

กำลังจะเปลี่ยนยางในงบ 10,000+/- ได้นิดหน่อย แล้วมันก็มีหลายยี่ห้อ ให้เลือก เลือกไม่ถูกเลยค่ะ ปวดหัวแล้ว TT
การใช้งานหลัก ๆ อยู่ใน กทม.  ออกต่างจังหวัดไกล 700km ปีละ 2ครั้ง  ควรเลือกยางแบบไหนดีคะ
ในตัวเลือกที่คิด ๆ มี 
1. Goodyear Excellence
2.Dunlop SP SPORT LM704
3.Bridgestone Ecopia EP300

ส่วนยี่ห้อ Maxxis Otani Hankook ยังไม่กล้าลองค่ะ เพราะเวลาขับทางไกลจะไปคนเดียวกลัวมีปัญหายางแตก กลัวหน้ายางเสื่อมเร็ว และปัญหาอื่นๆ ที่คิดเอาเอง 555 

รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะ 

ขอบคุณเพื่อน ๆ ล่วงหน้าค่ะ ^_^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่