จุดเริ่มต้น จนถึงจุดจบ .. เวเนซูเอลา!

จากข่าวของประเทศ เวเนซูเอล่า ที่เกิดวิกฤตเงินเฟ้อ จนธนบัตรกลายเป็นของไม่มีค่า ในตอนนี้
รบกวนผู้รู้ ผู้เชี่ยวชาญ นักวิชาการ นักการเงิน นักเศรษฐศาสตร์ ช่วยอธิบายให้ฟังแบบเข้าใจง่ายๆ หน่อยค่ะ
ตั้งแต่ที่มาที่ไป จุดเริ่มต้น สิ่งที่เกิดขึ้น จนมาถึงเหตุการณ์ในปัจจุบันนี้ ว่ามันเกิดขึ้นได้อย่างไร

ปล.รบกวนขอถามเพิ่มเติมค่ะ
ปัญหาที่เกิดขึ้นนี้ มีแนวทางแก้ไขได้อย่างไรบ้างคะ
ควรจะแก้ไขด้วยวิธีการไหน และต้องทำอย่างไรบ้าง

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่