ทองเอกฯเรตติ้งเท่าไหร่ไม่รู้ แต่รางวัลต้องมาแล้ว ทั้งละคร และ นักแสดง

ดูทองเอกจบวันนี้ก็คือ บทละครพีคมากค่ะ ทำเรื่องโรคระบาดได้ดีมาก กดดัน เหมือนเข้าไปอยู่ในสถานการณ์จริง ความรักระหว่าง ครอบครัว คนรัก พี่น้อง ชุมชน มาหมด พวกพระเอกก็คือฮีโร่ ที่ยืนหยัดเพื่อส่วนรวม แม้ว่าคนใกล้ชิดอย่างชบาจะป่วย แต่ก็ต้องช่วยคนอื่นต่อไป เป็นละครที่สร้างสรรค์ นำสังคม แล้วก็นำเสนออะไรแปลกใหม่ดีมากค่ะ ข้อคิดก็เยอะมากด้วย

นำเสนอในเรื่องของหมอ และความรู้สึกที่มีต่อคนไข้ได้ดีมาก ไม่พูดเยอะ แต่มาริโอ้ คือที่สุดของการแสดงแล้ว มาซเตอร์พีซ ของจริง รางวัลต้องมา รักทองเอกมาก เอาใจช่วยทุกตอน   ยิ้มทั้งน้ำตาไปกับทองเอก ฮืออๆๆๆๆ

คือ ไม่รู้ใครคิดยังไง เราว่าละครเรื่องนี้คุณภาพมากค่ะ ผู้จัดผู้กำกับ พยายามคิดพล๊อตละคร ที่ผสมทั้ง โรแมนติก คอมเมดี้ ดราม่า ความรู้ คติสอนใจ เข้ามาได้ทั้งหมด โดยละครไม่น่าเบื่อ อาจจะมีช่วงที่สนุกน้อย สนุกมาก แต่เราถือว่าละครทำได้ดีมากๆแล้วค่ะ เราดูสดทุกตอน ทำละครดีๆแบบนี้อีกนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่