2019 ACL: อัพเดทคะแนน ไทย-ออส หลังสิ้นสุดแบ่งกลุ่ม รอบ 2

กระทู้สนทนา
ไทย - จบแบ่งกลุ่มรอบ 2
บุรีรัมย์ ชนะ +3 = 1.050 + (3/1) = 4.05 (คะแนนอาจขึ้นไปอยู่อันดับ 2 แต่ก็ไม่มีผลอะไร)

ออส - จบแบ่งกลุ่มรอบ 2
เมลเบิร์น - ซิดนีย์ แพ้หมด  +0 = 1.10 + (0/2) = 1.10 เท่าเดิม

มาดูอันดับ 1 ตอนนี้กัน จะเป็นของโซนตะวันออก (เราไม่ต้องสนใจก็ได้)
อุซเบ - จบแบ่งกลุ่มรอบ 2
โลโคโมทีฟ แพ้ = +0
ปัคตากอร์ ชนะ = +3
= 3.50 + (3/2) = 5.00

สรุปจอบแบ่งกลุ่มรอบ 2
ไทย = 4.05
ออส = 1.10
ไม่ต้องไปดูของเก่า เพราะเรานำอยู่

ต่อไปถ้าไทยได้ 2+2 ก็น่ากลัวอยู่ และคงเป็นโควต้าเก้าอี้ดนตรี
เพราะเราต้องต้องมีการหารจากจำนวนทีมด้วย ฉนั้นมันก็คือดาบสองคม แต่ละทีมต้องช่วยกันเน้นๆ
แต่ก็ไม่สนใจ ไม่ซีเรียส ขอแค่ให้ได้เข้าไปเล่นเยอะๆก็พอ
จะได้เล่นกี่ปีกี่ครั้งมันก็คือก้าวแรกของการพัฒนา

ปล อย่างไรก็ตาม ถ้า กฎ AFC ยังคงเดิมไม่มีเปลี่ยนแปลง (รอฟังธันวา) ปีหน้า 2020 จะใช้คะแนนรวมสิ้นสุด ธันวา 2018
ดังนั้นไทยได้ 2+2 (2 ทีมแบ่งกลุ่ม + 2 ทีม พรีลิมรอบ 2) ในปี 2020 แน่นอน แต่ที่ลุ้นๆปีนี้ เพื่อรักษาโควต้าให้ยาวขึ้นไปอีก

ทีมโควต้าเตรียมสนามดีๆ ให้ผ่านมาตรฐานนะครับ 55
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่