ปักหมุดโพสต์ให้อยู่บนสุดของหน้าเพจ Facebook อย่างไร

กระทู้คำถาม
เป็นหน้าเพจ fb ของตัวเองครับ

เช็คใน help ของ fb บอกว่าให้คลิกไปที่ .... มุมขวาของโพสต์ที่ต้องการปักหมุด จะเจอ
Tab "ปักหมุดไว้ด้านบนของเพจ" และให้เลือก tab นี้เลย

แต่ผมทำทั้งในมือถือและในคอมพ์ หน้าจอจะโชว์ตามแบบในภาพครับ
ผมลองคลิ้กเลือก "บันทึกโพสต์" แล้วแชร์ โพสต์เก่าที่เลือกบันทึกก็เด้งมาขึ้นบนสุดของหน้าเพจ

ต่อมาผมลองพิมพ์โพสต์ใหม่ โพสต์อันล่าสุดก็ขึ้นมาอยู่บนสุดแทนโพสต์ที่ผมกด "บันทึกโพสต์"

รบกวนขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่