อย่าเห็นกับของถูก ทุกอย่าง 20 จนลืมคำนึงถึงความปลอดภัย

เรื่องนี้ฝากไว้ถึงแม่บ้านหลายๆท่านที่ชอบของถูกโดยเฉพาะในร้านทุกอย่าง 20 บาท ทุกๆวันหยุดภรรยาของผมก็จะทำความสะอาดบ้านเป็นเรื่องปกติ วันนี้ก็เช่นกันภรรยาของผมได้ทำการล้างห้องน้ำชั้น 2 ของบ้าน และได้ราดน้ำยาล้างห้องน้ำทิ้งไว้ไม่ซึ่ง ผมนั่งอยู่ด้านล่างกำลังจะติดนาฬิกาฝาผนังได้กลิ่นสารเคมีแรงมากๆ ผมสูดอาหารหายใจไปแสบจมูกหมดเลย ผมจึงบอกให้ภรรยา รีบเอาผ้าปิดปากมาใส่แล้วเอาน้ำล้างออก ขนาดล้าง ออกแล้วกลิ่นที่ลอยลงมายังแรงมากๆจนผมต้องเปิดพัดลมไล่ออกมา แล้วตัวผมออกมานั่งหน้าบ้าน

ผมไม่มีเจตนาจะดิสเครดิตแต่อย่างใดแค่ไม่อยากเห็นแก่ของถูกจนลืมดูความปลอดภัยต่อชีวิต
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่