วันนี้มาแวะชวนไปชม พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ พระนคร ขอใช้ 10 ภาพนี้ชวนไปชมครับ

ผมไม่ได้ไปนานมากครั้งล่าสุดจำได้ว่าวันปีใหม่น่าจะสัก 4 - 5 ปีก่อนมั้ง วันนี้ผมไปทำธุระแถวนั้น ตอนเย็นเลยว่างๆ
ผมก็เห็นป้ายงาน ใต้ร่มพระบารมี 237ปี กรุงรัตนโกสินทร์(งานจบแล้ว) ผมก็เลยเดินไปดูจริงๆคือหวังไปหาของกิน
ก็ดันโชคดีว่าวันนี้เขามีกิจกรรมเที่ยวชมแบบมีนักวิชาการมาช่วยบรรยายด้วย ผมเลยลงทะเบียนเข้าชม
วันนี้เลยนำภาพบางส่วนมาฝาก ตอนนี้น่าสนใจมากครับงานที่จัดแสดง  ขนาดวันนี้ยังไปได้ไม่ครบ ผมว่าที่นี่
ก็มีของน่าสนใจพอสมควรครับ ไว้จะไปใหม่ในวันอื่นจะลองเดินครบทุกจุดให้ได้สักที

ผมเลยขอใช้ 10 ภาพนี้มาชวนไปเยี่ยมชมกันครับ คนไทยเสีย 30 บาทในการเข้าชมครับ เปิด พุธ - อาทิตย์
(ช่วงเวลาปกติคงไม่มีคนบรรยายนะครับ ถ้ามาเป็นกลุ่มที่ต้องการคนบรรยายอาจจะต้องทำหนังสือขอเข้ามา)

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่