โหลดไฟล์optifine minecraft ไม่ได้ครับช่วยหน่อยครับ

ปกติแล้วถ้าจะติดตั่งoptifineเราจะต้องไปโหลดไฟล์optifineมาก่อน แต่ปัญหาอยู่ตรงนี้หละครับคือผมโหลดไฟล์มาแล้วหน้าตาไฟล์มันควรจะเป็นรูปjava(ถ้วยกาแฟ ประมาณนั้น)แต่เมื่อผมโหลดมมาแล้วไฟล์ที่ผมได้มาหน้าตามันเป็นไฟล์zipแต่นามสกุลมันเป็น.jarแล้วเมื่อเข้าไปดูมันก็เป็นเหมือนไฟล์zipทั่วไปครับ ผมขอวิธีแก้หน่อยครับ

ปล.ผมติดตั้งjavaแล้ว สามารถเข้าเล่นเกมminecraftได้ปกติ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่