Japan Rail pass vs tokyo wide pass

สวัสดีครับ พอดีผมจะไปญี่ปุ่นเอง ช่วงต้นเดือนเมษา 7 วันครับ 6-12 เมษา
กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ แต่ยัง งงๆ
เครื่องลง narita ผมพักที่ ikebukuro ครับ
ผมเลยหาวิธีไปที่พัก โดยการนั่งรถไฟ
ผมควรซื้อแบบไหนครับ เห็นมีอันนึง ไป-กลับ 4000 เยน /14 วัน ซึ่งก็คุ้มในวันที่กลับ ก็ใช้กลับได้ ( หรือเปล่า )
แพลนจะไปเที่ยวคือ
วันที่ 1 ลงเครื่องเอาของเก็บที่พัก เดินเที่ยวในเมือง ike ก่อน
วันที่ 2 จะไปทะเลสาบ kawa
วันที่ 2 เข้าเมืองไป shinjuku , harajuku
วันที่ 3 ไป Gala yuzawa ไปนั่งกระเช้า
วันที่ 4 ไปในเมือง tokyo หาของเด็ดๆ กิน ( ซึ่งยังไม่รู้ )
วันที่ 5 - 6 ยังไม่ได้แพลนครับ หาที่เที่ยวอยู่

บัตร 2 แบบนี้ใช้รถไฟในเมือง สาย yamatone ปกติได้เลยใช่มั้ยครับแบบไม่ต้องเสียเพิ่ม
( เคยไปกับทัวร์ครั้งนึงครับ ขึ้นรถไฟพอเข้าใจ )
แต่ไม่รู้เรื่องบัตร แบบแพ็คเกจ
ผมควรซื้อบัตรแบบไหนคุ้มครับ อ่านมา wide pass จะใช้ได้เกือบหมดเลย ใช่มั้ยครับ
รบกวนด้วยครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่