เมื่อคืนฝันเห็นช้างตัวใหญ่มาก ใช่พระพิฆเนศหรือไม่ หรือคิดไปเอง รบกวนหน่อยค่ะ

เมื่อคืนก่อนนอนเราสวดบทสวดนึงถึงพระพิฆเนศ ละเราก็พูดออกมาว่าคนอื่นเขาฝันถึง หรือรับรู้ว่าท่านมีจริง แต่ลูกอยากรูว่าท่านมีจริงหรือไม่ ลูกอยากฝันถึงท่านบ้าง ประมาณนั้น ละเราก็นอนเล่นเกมจนหลับไป

ในฝัน.. เราขับรถจะไปวัดแห่งหนึ่ง ซึ่งตอนนั้นในฝันยังไม่รู้ว่าที่ไหน เราจอดรถละมองไปที่บันไดวัดสูงๆ มีช้างตัวใหญ่มากกกกกกก เดินลงมาที่ลานวัด เราลงจากรถ ก็มองดูว่าช้างตัวใหญ่จริงๆ ละนึกในใจว่าใช่พระพิฆเนศหรือไม่ ละสักพักช้างก็หายไป เราก็เดินไปซื้อขนมของฝาก จึงเห็นหน้าซองว่าจังหวัดสระบุรี

ตื่นมาเราก็นึกได้ว่าเมื่อคืนเราพูดแบบนี้ไปก่อนนอน หรือบังเอิญที่จะฝันเห็นช้าง หรือท่านมาในฝันจริง หรือเราคิดมากไปเอง งงไปหมดเลยค่ะ รบกวนวิเคราะห์กันหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่