ถามเกี่ยวกับสอบสัมภาษณ์MEPเข้าม.1 รร.สตรีวัดระฆังทีค่ะ

พอดีว่าวันเสาร์ที่9นี้ จะไปสอบเข้าม.1 MEP (Mini English Program) แล้ววิชาที่สอบมีคณิต วิทย์ อังกฤษ และสอบสัมภาษณ์เป็นภาษาอังกฤษ
  ซึ่งเราก็กังวลพอสมควรค่ะ ว่าจะเอ๋อมั้ยตอนเข้าไปสอบสัมภาษณ์จะทำได้มั้ย เพราะตัวเราเองไม่เคยทำอะไรแบบนี้มาก่อน กลัวว่าความตื่นเต้นนู่นนี่นั่นจะทำให้ลน  จนตอบคำถามไม่ได้ คือเราไม่ได้ไปเรียนพิเศษสัมภาษณ์อังกฤษเลย ดูแต่พวกtutorialในยูทูปเอา

คือตัวเราเองก็พูดอังกฤษได้พอสมควร แต่อยากถามผู้ที่มีประสบการณ์ดูค่ะ ว่าจะเป็นประมาณไหน ช่วยหน่อยนะคะ🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่