อยากขายหุ้น IPO ของการบินไทย ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

กระทู้คำถาม
เป็นใบหุ้นของคุณแม่ เสียชีวิตไปแล้ว ผมเป็นผู้จัดการมรดกของท่านตามคำสั่งศาล
ในใบหุ้นระบุว่ามี 200 หุ้น ตามที่บริษัทได้จำกัดสิทธิในการซื้อไว้ ตั้งแต่ ปี 2535
ถ้าจะขายหรือโอนใบหุ้นนี้ จะต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับ par อยู่ที่ 10 บาท ตอนนี้ราคาเท่าใดก็ไม่ทราบ ท่านใดทราบได้โปรดชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น