ข้อดีข้อเสียการเคลือบเซรามิก รถป้ายแดง มีอะไรบ้างคะ รบกวนผู้ให้คำแนะนำหน่อยค่า

กำลังจะออกป้ายแดงสิ้นเดือนนนี้ค่ะ
ในลิสต์ของแถมไม่มีการเคลือบอะไรให้เลย
ศึกษาดูแล้ว เคลือบเซรามิกเหมือนจะอยู่ทน นาน ที่สุด แต่ก็แพงมากเช่นกัน 😂
รบกวนผู้มีประสบการณ์แนะนำหน่อยค่า ว่าควรเคลือบดีมั๊ย มีข้อดีข้อเสียอะไรบ้าง
ขอบคุณมากๆค่าา
ปล.มีงบส่วนนี้ประมาณ 20K ค่ะ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
เราก็เคลือบนะคะ เพราะอยากให้รถดูใหม่ เงางามตลอดเวลา แต่นอกจากความสวยงาม ก็เป็นเรื่องของความทนต่อรอยขีดข่วน ต้านทานสารเคมี ช่วยไล่น้ำได้ดีเวลาฝนตก เปื้อนยาก ล้างง่าย ป้องกันแสง uv จากแดดจัดได้พอสมควร สีรถก็จะซีดช้าลง เราพึ่งเคลือบมาที่ Wash A Matter ตรงรัชดา ถ้าอยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมลองถามช่างดูค่ะ มันมีเรื่องสารประกอบของผลิตภัณฑ์ที่ใช้เคลือบด้วย เราจำไม่ค่อยได้ แต่ก็มั่นใจว่าเค้าใช้ของดี เพราะเค้าให้ดูยี่ห้อก่อนลงขั้นตอน ส่วนข้อเสีย น่าจะแค่เรื่องของราคา แต่ถ้างบถึง หรือเตรียมเงินเผื่อทำส่วนนี้ไว้แล้ว เราว่าทำไว้ก็ไม่เสียหาย เป็นเกราะป้องกันให้รถเราชั้นแรกด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่