ร้าน Jmart เขาขายโทรศัพท์ มือสองกันหลอ ?

ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ คือวันที่ 2 มี.ค. 2019เวลา 17:04 ผมได้ไปซื้อโทรศัพท์ มือถือIphonexs มา 2 เครื่อง ราคาเครื่องละ 39,900 บาท ทั้งหมด 79,800 บาท พอได้เครื่องกลับมา ผมก็ส่งให้ลูกค้า ที่ได้รับรางวัล พอลูกค้าผมได้ เครื่องไป แล้วเชคประกันของ Iphone ปรากฎว่าเครื่องได้รันประกัน ตั้งแต่วันที่ 13 ธ.ค 2018 ทางลูกค้าของผมได้โทรมาต่อว่าผมว่าเอาเครื่องมือสองมาให้เขาทำไม ตัวผมนี่งงเลย เพราะว่าพึ่งซื้อจากJmartมาหมาดๆ ต่อมาตัวผมได้ขอเครื่องคืนจากลูกค้า และให้เงินสดเขาไปแทน เพื่อที่จะนำเครื่องไปเคลียกับ ทางร้าน พอผมได้เครื่องกลับคืนมา ก็ไปศูนย์ ทันที พอถึงศูนย์ ศูนย์บอกว่าจะรับผิดชอบ คืนเงินให้ และผมเลยถามผู้จัดการว่า มันเป็นเพราะอะไร ผู้จัดการตอบกลับมาว่าเป็นความผิดพลาดของศูนย์ใหญ่ และให้ผมมารับเงินคืนพรุ่งนี้ ต่อมา ผมได้กลับมาเชค ประกันของอีก เครื่องนึง ปรากฎว่า หนักกว่าเดิม ประกันของทางศูนย์ Iphone รันตั้งแต่ วันที่ 26 พ.ย. 2018 เรื่องนี้ ทำให้ผมเสียหาย เสียเวลา เสียความรู้สึกมาก เรื่องแบบนี้ไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมโดน ผมมี อีก 1 เครส ตอน sumsung s8+  ปล. เรื่องนี้เกิดขึ้นที่ Jmart สาขาปิ่นเกล้า

แสดงความคิดเห็น
Preview