สอบถามสนามบินอินชอน Termimal2 คะ

เราจะเดินทางไปโซลแต่ลงที่Terminal2 มีข้อสงสัยดังนี้คะ
1. บัตร T-money ซื้อได้ตรงบริเวณไหนคะ บัตรจะแบ่งประเภทเป็น เด็ก/เยาวชน/ผู้ใหญ่ ด้วยหรือคะ พอดีเราได้บัตร T-moneyจากงานท่องเที่ยวมาแต่ไม่ได้       ระบุประเภทบัตรคะ จึงไม่รู้ว่าเด็กใช้ได้หรือไม่คะ เพราะถ้าไม่ได้เราคงต้องไปซื้อเพิ่มที่สนามบินคะ
2. เราจะนั่งบัสสนามบินไปลงแถวตลาดนัมแดมุน เช็คมาเค้าบอกต้องนั่งสาย 6001 ค่ารถ 15,000 วอน อยากรู้ว่าเด็กคิดราคาเดียวกันมั๊ยคะ (เด็กนับที่อายุเท่าไหร่คะ)

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่