Etihad ไป Heathrow นั่งฝั่งไหนดี? / การเปลี่ยนเครื่องที่ Dublin ระยะเวลา 1:35 ชม. ทันไหมครับ

สวัสดีครับ ผมขอสอบถามดังนี้ครับ

1. ใครเคยใช้บริการ Etihad ไป Heathrow ผมขอคำแนะนำหน่อยครับว่าควรนั่งฝั่งไหนดีที่จะได้วิวเห็นนู่นนี่นั่นตอนแลนดิ้ง
ไฟล์ทถึงตอนเที่ยงครับ

2. ไฟล์ทกลับของผมต้องแวะเปลี่ยนเครื่องที่ Dublin ซึ่งมีระยะเวลาต่อเครื่องแค่ 1 ชั่วโมง 35 นาที
เดินทางถึงสนามบิน 8:00น. เครื่องถัดไปออก 9:35น. ผมกลัวไม่ทันมาก ๆ ไม่รู้สนามบินใหญ่หรือเล็ก แต่ตั๋วมันก็จะหมดแล้วเลยต้องเอาอันนี้
ผมว่าจะเลือกนั่งหน้า ๆ เพื่อที่จะได้ออกจากเครื่องไว ๆ
ใครมีคำแนะนำอะไรบ้างไหมครับ

3. การต่อเครื่องที่ Abu Dhabi/Dublin ไม่ต้องขอวีซ่าใด ๆ ใช่ไหมครับ

4.การเลือกที่นั่งของ Etihad จะเปิดให้เลือกได้ฟรี 24 ชม.ก่อนบินถูกไหมครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่