แอบรักเพื่อน

กระทู้คำถาม
คือ มีเพื่อนอยู่คนนึง ขอแทนชื่อ ว่า A เรารู้จักกันช่วงปลายเดือน พฤศจิกายน 61 รู้จักเพราะ A เป็นนักดนตรีที่ร้านของแม่เรา เราก็จะเจอเขา ตั้งแต่ 4 ทุ่ม ถึงเที่ยงคืน ทุกวัน แรกๆ ก็ไม่สนิทเลย พอผ่านๆ ไปอาทิตย์กว่าก็เริ่มคุยเล่น ปกติเหมือนเพื่อน ผช คนนึง ก็จะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ เจอทุกวัน คุยเล่น ส่งเพลงให้แกะ อัดวีดีโอส่งให้ นู้นนี่นั้นไปเรื่อยๆ บางนทีก็รู้สึกดี ดีมากอย่างบอกไม่ถูก (แต่A มีแฟนแล้วนะ ) จนวันที่ 29 ธันวาคม 61 เราไปดูคอนเสิร์ต บิ๊กแอด (งานเคาดาว ) เราโพส์ ว่าเราอยู่งาน A ก็มาเม้น มาๆ มาเจอกันยุไหน เราก็เจอกันไปดู บิ๊กแอดดิวยกันก็เฉยๆ A ก็เรียกเราไปถ่ายรูปกับพี่ที่รู้จัก นั้นคือรูปคู่รูปแรกเลย หลังจสกถ่ายรูปเส็ดไป วงบิ๊กแอดขึ้น เต้นกันกันมา สักพัก มือ A ก็มากอดคอกะโดด พร้อมกันบาง หนักเข้ากอดเอว กอดอยู่นาน จนเราก็เอามือ A ออก เราก็ไม่คิดอะไรนะ เพราะ A เมา ไม่คิดอะไร แต่ในใจคือใจสั่นแรงมาก แรงแบบไม่เคยรู้สึกแบบนี้กับใคร รึอาจจะเป็นเพราะใกล้กันมากไป หลังจากจบงานไปก็แยกย้ายกัน ก็ยังคุยบ้างไม่คุยบ้าง จนวันนึง  A ส่งรุปที่ถ่ายคู่กันมา รู้สึกแบบเออ อยากเป็นคนในใจอ่ะ วันเวลาผ่านไป น่าจะ 5-6 มกรา 62 เราชวน A ไปกินก๋วยเตี๋ยว เราชอบกินก๋วยเตี๋ยวมากจะมีร้านประจำอยู่ร้านนึง ร้านปิดเราก็ชวน A ไป ก็ไปกินเส็ดก็กับ 5555555555 ไม่มีไรเลย ก็เป็นแบบนี้มาเรื่อยยยยยยยยย จนวันที่ 11 มกรา 62 ลูกค้าชวนไปผับ ลูกค้าชวน A แล้ว A ก็ชวนเราก็ไป ผับนี้ชื่อย่อนะ ผับ C ก็เต้นเมาเละ ปกติของผับแหละเนาะ เราชอบลงสตอรี่ เราก็ลงไปเรื่อย สักตี 3 ลูกค้าชวนไปผับ T ชื่อย่อนะ ชวนไปเราก็ไปต่อสิ่รออะไรล่ะ 555555555555 คือแบบเมาอ่ะ เมา มาก A เมาเราก็เมา เมาจน เราไปยืนยุข้าง A แต่ A นั่งยุเราไปยืนยุไกล้ มือก็เข้ามากอดเอวเรา น่าถูหลังเรายุ สักพักได้สติเรากลับมารอที่รถ เราคิดนะถ้าเกิดมีไรกันจิงๆ จะมองน่ากันไม่ติด หลังจากคืนนั้นก็ยังไลน์คุยกันเล่น เหมือนเพื่อน ปกติทุกอย่าง ไม่มีใครพูดเรื่องคืนนั่น เพราะเมา เวลาผ่านไป 3 วันเราลองพูดดูอยากรู้ว่าจำได้มั้ย สรุปคือ เค้าตอบมาว่า เธอจำได้ด้วยหรอ เราก็จำได้นะ (ปกติเราคุยกับ A ก็จะคุยแบบ เธอเองนายข้า ของตัวเอง อะไรแบบนี้ แต่คุยแบบเพื่อนที่ไม่กล้าหยาบด้วยอ่ะ ) เราก็เงียบไป หลังจากวันนั้น เราก็ชวน A ไป ผับ C 2-3 ครั้งได้ ก็เที่ยวมาเรื่อย จนวันที่ 18 มกรา 62 งานคอนเสิร์ต The green เราได้บัตรฟรีมา 2 ใบ เราไม่มีเพื่อนไป และก็ไม่มี Aเดื่อนคนไหนอยากไป เราเลยลองไลน์ไปหา A สรุปไป เราแบบโคตรดีใจ ดีใจสุด ก็เดินเล่นงานฟังเพลง เต้นเมาไป สัก เที่ยงคืนกว่า ก็กับเพราะ Aเมามากจนเราต้องเอากอดคอกับบ้าน อ้วกด้วย 555555 เราก็กับมอไซค์พร้อม A เราให้ไปส่งที่ร้าน พอถึงร้าน A ก็อ้วกก กับบ้านไม่ได้ไม่มีสติ ไม่มีอะไรเลย เราเลยปล่อยให้อ้วกในห้องน้ำเราเองก็เมา ผ่านไป 3นาที นางเดินขึ้นบันไดมาเราเลยถาม ไหวมั้ย นางตอบไหว แต่นางยืนไม่ได้จ้าาาเราเลยบอก เอ้า งั้นนอนห้องเค้านะ แต่เธอนอนพื้นนะ เราก็ให้นอน และด้วยความเมา เราก็นอนลงที่พื้นเช่นกัน ผ้าห่มมี อันเดียว นอนไปสักพัก ยิ้มงงง นางอ้วก เราก็ต้องดูแลอ่ะ อ้วก 2 รอบ รอบ 3 อ้วกใส่พื้น นอนไม่ม่ได้จ้าเลย ให้นอนบนเตียงเรา นางนอน เราก็นอน นอนสักพักมีเสียง จะอ้วกอีกเราก้ไปเอา ถัง มาให้นางอ้วก อ้วกไปเราก็ให้กินน้ำล้างปากไปดูแล นางไปอย่างที่ไม่เคยทำให้ใคร คิดในใจกูเองก็เมามากล่ะต้องมาดูอีกหรอ ก็นั้นแหละ เราแอบชอบ A อยู้จะทิ้งไปก็ไม่ได้ นางอ้วกเส้ดนางก็นอน เราก็เปลี่ยนเสื้อ ดิ้คับอ้วกอ่ะ  55555555 เปลี่ยนเส้ดก็ลงไปนอน ข้างนาง แต่นอนห่าง พอเราห่มผ้าปั้บนางยิ้มขยับตัวเข้ามากอดเรา โคตรตกใจเลยหายใจแรงมาก จนนางพูดว่าเราจะกอดเธอเฉยๆ เราจะไม่ทำอะไรเธอ เฮ้ออ. ถามกูยัง กูเนี่ย งั้นเข้าไปกอดเลย ใครสั่งสอนให้กอด คนเมาที่กำลังแอบรักเธอยุว่ะ ก็นั้นแหละ ก็มีอะไรกัน พอเช้าเราก็ปลุกนางกับบ้าน เราก็เฉยๆ นางก็เฉยย พอนางไป กูคิดในใจงานวันนี้ A ไม่ไปแน่นอน แล้วทุกิย่างก็เริ่มเปลี่ยนไป คอนมี 2 วัน วันที่2 ก็ต้องคนต่างเงียบ พยายามคุยให้เหมือนเดิม ทั้งๆ ที่มันไม่เหมือนเดิม แล้ว ไม่มีใครกล้าเมาอีกเลย จากคอนเสิร์ต ก็ไม่ได้เจอกันอีกเลย แล้วก็คุยกันน้อยลง รึแถบจะไม่ได้คุยเลย มีแต่นั่งกดไลค์ นู้นนี่นั้นไปทั่ว จนนาง ทักไลน์มา เราไปออ ร้านแถวบ้านเธอ มาดูเราหน่อย เราดีใจสุดอ่ะ อะไรที่ทำยุทิ้งหมด เพื่อไปดูนาง ร้องเพลง 555555555 แรดเนาะ นางไปออเส้ดมานั่งโต๊ะเรา บรรยากาศแปลกๆ แบบไม่เหมือนเดิม คุยนิดเดียว นิดหน่อยก็ไป นางก็กลับบ้านไปแบบไม่ลา สักพักนางทักไลน์มา กลับบ้านแล้วนะนาง กูนี่คิดในใจเลย นึกว่าจะไม่บอกกันซะแล้ววว คุยกันแปป นึงก็อัดเพลง ไม่สมสักศรีให้นาง อยากให้นางร้องเพลงนี้ให้ฟังชอบบบบ หลังจากนั้น ทุก พฤ ที่เราไปร้านเหล้านั้นได้เพราะมีนางไปร้องเพลง เราไปฟังนาง ทุก พฤ วันอื่นไม่ไปนะ จะไปวันนี้ อย่างเดียว 555555555 ก็ได้คุยเฟสบ้าง ไลน์บ้าง แต่ก็คุยน้อย น้อยมากกกก จนแบบบ้างที นางก็รู้แล้วมั้งว่าเราชอบ เพราะเราทำงาน กว่าเราจะมาถึงร้าน 3 -4 ทุ่ม เพื่อมาดูนางแล้วก็กับบ้าน นางคงคิดแหละ คนบ้าที่ไหนทำแบบนี้ 55555555มียุพฤนึง ถ่ายเพลง ส่งให้นางทุกเพลง วีดีโอ นางตอนยุบนเวทีแหละ นางเอาดีที่โอฉันไปลงแล้ว แท็กคนถ่ายคือฉัน โอ้วววว ฉันก็แบบกล้าแท็กด้วย นางคงไม่คิดอะไรยุแล้วล่ะ งานริมผาก็เจอนะ 5555555555555 ทุกวันนี้ก็ยังชอบนางยุนะ เจอบ่อยขึ้น คุยบ่อยขึ้นนิดนึง ในใจก็รู้แหละ นางไม่ได้คิดอะไรกับคนอย่างกูแน่ มั่นใจนะ A มันรงคิด พลาดแค่ครั้งแหละ ต่างคนต่างเมา แต่ในความเป็นจริงกูชอบนะ ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกก ชอบจนไม่รุ้จะชอบยังไงแล้ว เอ้าเถอะ คนบางใจมีสิทธิ์ยึแค่ในใจ ถึงบอกไป จบแน่ๆ แบบนี้มันคือดีแล้วใช่มั้ย ?? คนคุยนางมีแต่สวยๆ ขาวๆ หุ่นดีๆ ต่างจากกู ไม่มีไรเลยจ้าาาาา  #ทำใจสินะกู
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่