ตอนนี้เรียนจบมา4เดือนแล้ว ตอนนี้คิดอะไรไม่ออกเลย ไม่รู้ว่าจะทำอะไรจะเอายังไงกับชีวิตดี ??

เรียนจบ ป.ตรีมา4เดือนแล้ว เราจบโลจิสติกส์มา แต่สายงานเราต้องการคนมีประสบการณ์ ได้ภาษา แต่เราดันไม่มีทั้ง2อย่างเลย
เรายื่นสมัครงานไป 20ที่ได้ ตอนนี้เราก็เลยคิดไม่ออกเลยว่าชีวิตจะเป็นยังไง อยากทำธุรกิจส่วนตัวไม่มีทั้งคนสนับสนุน ไม่มีคนให้คำปรึกษา ทั้งทางบ้านก็คาดหวังกับเรามาก
ตอนนี้เหมือนเป็นจุดที่แย่ที่สุดในชีวิต เดินหน้าก็ไม่รู้จะไปทางไหน ถอยหลังไปก็ต้องเจอกับคำคนและความหวังที่รออยู่

ใครผ่านจุดนี้มาได้ยังไง เพราะงานอะไรช่วยแชร์หน่อยนะคะ (ขอบคุณค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่