มีแผลเป็นจากไฟไหม้ 34% ของทั้งร่างกายต้องจับใบดำใบแดงไกม?

ถูกไฟไหม้ตั้งแต่ 8 ขวบครับ ตั้งแต่เท้า จนถึงก้น และแขนข้างซ้าย มีปัญหาเกี่ยวกับข้อพับที่เป็นแผลง่าย และต่อมเหงื่อน้อย เสี่ยงต่อ heat stroke ครับ   อยากได้คำตอบที่ทำให้สบายใจหน่อย เพราะเรียนใกล้จบแล้ว และได้ที่ทำงานแล้ว(งานใน รพ. เรียนสายสุขภาพ) ไม่อยากเป็นทหารเกณฑ์เลยครับ รู้สึกเสียดายเวลาหาเงิน สัสดีบอกไม่ต้องจับแน่ๆแผลเยอะแบบนี้เค้าไม่เอาหรอก แต่เพื่อความแน่ใจผมเลยไปถามทหารที่ทำงานใน รพ.มา (ยศอะไรไม่รู้แต่เห็นบั้งสามดาว)เค้าบอกว่าต้องจับ ถ้าไม่งั้นก็ให้หมอเขียนใบรับรองแพทย์ให้ แต่พอถามหมอเค้าก็บอกเหมือนที่สัสดีบอก คือแผลขนาดนี้เค้าไม่ให้จับ 80-90% แล้วก็บอกว่าถ้าเขียนใบรับรองให้คือจะเป็นบุคคลพิการ (ประเภท 4 มั้งครับจำไม่ได้) เป็นข้าราชการไม่ได้ เค้าก็เลยไม่อยากเขียนให้ งงครับที่นึงบอกจับอีกที่บอกไม่จับ หาความแน่นอนไม่ได้เลย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
รพ.ที่ไปมาคือ รพ.นเรศวรนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่