[SR] Canon EOS RP Hands on preview วันนี้พา RP มาแนะนำตัวครับ

หลังจากการเปิดตัวของ EOS-R ได้เพียงไม่กี่เดือน
Canon ก็ปล่อยหมัดที่สอง  ด้วยการเปิดตัว Canon EOS-RP  ในช่วงวาเลนไทน์ที่ผ่านมานี่เอง
พร้อมๆกับเลนส์เทพใหม่ๆอีกครึ่งโหล  เพื่อส่งสัญญาณให้ชาวโลกรู้ว่า  ชั้นเอาจริงเอาจังกับ system นี้แน่นอน

โดยคอนเซปของกล้อง EOS RP ก็จะเป็นกล้อง FullFrame Mirrorless เปลี่ยนเลนส์ได้   ที่มีขนาดเล็ก น้ำหนักเบา
และมาในราคาที่ตัดสินใจซื้อหาได้ไม่ยาก สบายกระเป๋า

จนหลายคนเกิดคำถาม ว่าราคามันเบา แล้วคุณภาพมันจะเบาไปด้วยไหม
เดี๋ยวสำนักเราก็จะเอาไปลองกันให้ดูครับ
หลังจากได้ใช้กล้องตัวนี้มาประมาณ 3-4 วัน   ผมก็จะมาสรุปความรู้สึกให้อ่านกัน
ว่าความรู้สึกแรกๆ ที่ได้จับได้ลองใช้แล้วเป็นยังไงมั่ง

ก่อนอื่น ก็ต้องขอขอบคุณผู้สนับสนุนรายการ  Canon Marketing (Thailand)
ที่ได้ส่งกล้อง EOS-RP พร้อมเลนส์  24-105  และ 35/1.8   มาให้สำนักเราได้ทดสอบด้วยครับ

วันนี้เป็นกระทู้พรีวิว  เราก็จะลองกันเบาๆ  เก็บความรู้สึก  ตอบคำถามที่คนอยากรู้กันก่อนครับ
แล้วขอเวลา ใช้กล้องไปยาวๆสักพัก แล้วค่อยมาทำรีวิวเจาะลึกกันอีกทีครับ
ชื่อสินค้า:   Canon EOS RP
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้ามาใช้รีวิวฟรี โดยต้องคืนสินค้าให้เจ้าของสินค้า
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่