โคมมัลติรีเฟล็คเตอร์ กับ หลอด LED F2 ชิป CREE

คือผมกำลังหาข้อมูลเรื่องการเปลี่ยนหลอดไฟจาก HID เป็น LED โดยอยากปรึกษาสำหรับประสบการณ์จากท่านๆที่เคยเปลี่ยนครับ

ผมรถ HONDA CITY 2018 V+ โคมเป็นมัลติรีเฟล็คเตอร์ ถ้าเปลี่ยนหลอดไปใช้ LED F2 ชิป CREE จะมีปัญหาเรื่องคัทออฟ ไฟแยงตาเพื่อนร่วมทางไหมครับ หรือปัญหาอื่นๆ..... แล้วข้อดี ข้อเสียที่เจอมีอะไรบ้างครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็น

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่