"พี่สาวเราเป็นเมียน้อย"

พี่สาวที่ว่าไม่ใช่พี่สาวแท้ๆหรอกค่ะ เราเป็นลูกพี่ลูกน้องกัน แต่เราสนิทกันเหมือนเป็นพี่น้องคลานตามกันมา มีอะไรเราจะแชร์กันตลอดค่ะ แต่เรื่องที่ตัวเรารับไม่ได้มากๆตอนนี้คือการที่เค้าไปยุ่งกับสามีคนอื่น หรือการคุยกับชายอื่นที่ไม่ใช่แฟนของเขา ซึ่งๆเค้าทำแบบนี้มานานแล้ว....
เราค่อนข้างไม่โอเคกับเรื่องแบบนี้ค่ะ คงเป็นเพราะตอนเด็กๆพ่อกับแม่เคยมีปัญหากันเพราะเรื่องทำนองนี้ เราจึงไม่ชอบและไม่พาตัวเองเข้าไปอยู่กับเรื่องพวกนี้เลย พี่สาวของเราเริ่มจากการเป็นเด็กเสี่ยก่อน เค้าไม่เคยต้องทำงานเลยค่ะ ถามว่าชีวิตเค้าดีมั้ย ก็ถือว่าดีขึ้นคงเป็นเพราะมีเงินมาสนับสนุนนั่นแหละค่ะ  แต่ประเด็นคือเค้าไม่เคยหยุดเรื่องพวกนี้เลย เลิกกับคนแรกก็มีคนต่อๆมาเรื่อยๆ บางทีมีแบบจริงจัง จริงจังที่ว่าคือเป็นเมียน้อยเลยเคยมีเมียหลวงตามตบถึงคอนโด แต่เค้าก็ยังไม่หยุด แต่ชีวิตเค้าดีนะคะ มีกินมีใช้มาโดยตลอด จนวันนึงเค้ามีแฟน จนตอนนี้รักกันคบกันมา7 8 ปีแล้วค่ะ มีแพลนจะแต่งงานกันด้วยซ้ำ แต่เค้าก้ยังไม่หยุดคุยคนอื่น แต่เดี๋ยวนี้เค้าก็ทำงานแล้ว แต่เจ้านายของเค้าก็คือคนที่เคยเลี้ยงดูเค้าเมื่อก่อน และที่แย่ไปกว่านั้นคือแฟนของเค้าไม่เคยระแคะระคายอะไรเลย เค้าทำแบบนี้มาเรื่อยๆซึ่งตัวเราพอรับรู้บ้างแต่คิดว่ารู้ไม่หมด แต่แค่ที่รับรู้ก็เยอะพอสมควรนะคะ เราอึดอัดที่ต้องมารับรู้อะไรแบบนี้ แล้วเวลาที่เราเห็นเค้าอยู่กับแฟน แสดงออกว่ารักมาก(แต่เค้าก็รักจริงๆนั่นแหละค่ะ) แต่เรารู้สึกสงสารพี่ผู้ชายค่ะ เหมือนเค้าโดนหลอกอยู่ เรารู้แต่เราก็ไม่สามารถทำอะไรได้ มันอึดอัดดอย่างบอกไม่ถูกเลยค่ะ  เราเคยพูดให้เค้าหยุดแต่เค้าก็ไม่ได้สนใจอะไร ยังคงทำต่อมาเรื่อยๆ พักหลังเราเลยตีตัวห่างออกมา เพราะไม่อยากรับรู้อะไรไปมากกว่านี้แล้ว เฮ้อ เราจะทำยังไงดีคะ เราอยากให้เค้าหยุด เพราะพี่ผู้ชายคนนี้ก็รักเค้ามาก ดีกับเค้าและครอบครัวมาก ครอบครัวเราก็โอเคกับพี่ผู้ชายมาก เราไม่อยากให้เค้าเสียคนดีๆแบบนี้ไป

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่