[CR] Conrad Koh Samui (2 bedroom king ocean view)

สวัสดีครับ
ห่างหายจากการเขียนรีวิวไปนานมาก เนื่องจากงานที่ทำปัจจุบันนี้ยุ่งมากจนแทบไม่มีเวลาได้เที่ยว เมื่อไม่นานมานี้ผมลาพักร้อนและมีโอกาสได้ไปพักที่ Conrad Koh Samui ฤกษ์งามยามดีเช่นนี้จึงเป็นเวลาที่เหมาะกับการเขียนรีวิว

Disclosure: หากผิดพลาดประการใดขออภัย ณ ที่นี้ครับ และผู้เขียนรีวิวไม่ได้ค่าตอบแทนหรือมีส่วนได้ส่วนเสียใดๆกับโรงแรม

รอบนี้ผมโชคดีมากครับ ผมจองแบบ pool villa water front ไปโดยใช้คะแนน Hilton Honor และ Request upgrade แบบจ่ายเงินเพื่ออัพเกรดเป็น pool villa ocean view ซึ่งได้รับการยืนยันจากทางโรงแรมว่าได้อัพเกรด ทีนี้พอไปถึงโรงแรมได้อัพเกรดอีกรอบไปห้องแบบใหญ่ที่สุดคือ 2 bedroom king pool villa ซึ่งทั้งหมดนี้คาดว่ามาจาก Diamond status ของ Hilton ซึ่งผมคิดว่าเป็น elite status ที่เจ๋งมากๆครับ
โรงแรมสวยมากครับต้องขึ้นเขา ซึ่งตัวโรงแรมห่างจากสนามบินราวๆ 1 ชั่วโมง หรือ ห่างจากท่าเรือ 40 นาทีครับ ตัวโรงแรมค่อนข้างห่างไกลผู้คน เพราะฉะนั้นใครที่ชอบความเป็นส่วนตัวถือว่าเหมาะสมมากๆครับ

ไปดูที่ห้องบ้างครับ ผมได้ห้อง 501
ภายในห้องจะเป็นบ้าน 2 ชั้นครับ ชั้นบนจะเป็นห้องนั่งเล่น + ห้องครัว และชั้นล่างจะเป็น 2 ห้องนอน และ pool ส่วนตัวครับ ในห้องนอนแต่ละห้องจะมีห้องน้ำของตัวเอง

Master bedroom
Guest room
Pool ส่วนตัว
แนะนำว่าควรใส่เสื้อสีสดๆไปเพราะถ่ายรูปสวยมากครับ
จบการรีวิวด้วย พระอาทิตย์ตกตอนเย็น ถ่ายจากห้องนั่งเล่นครับ
ถือว่าเป็นห้องพักราคาคืนละ 50000 บาท (ถ้าจ่ายด้วยเงินจริง) ที่ถือว่าคุ้มค่าและเป็นประสบการณ์ที่ดีมากๆครับ
ชื่อสินค้า:   Conrad Koh Samui
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่