ระหว่าง เมืองพัทยา11(มัธยมสาธิตพัทยา) กับ สวนกุหลาบชลบุรี ที่ไหนดีกว่ากัน?

ตามหัวข้อด้านบนเลยค่ะ คือตอนนี้เราอยู่ม.3แล้วต้องหาที่ต่อม.4 ตอนนี้เราก็เลือกๆไว้สองที่คือสองโรงเรียนเมืองพัทยา11 กับ โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัยชลบุรี เราตั้งใจจะต่อในสายวิทย์-คณิตค่ะ คือโดยส่วนตัวเราอยากเข้าทั้งสองโรงเรียนแต่แม่เราอยากให้เรียนสาธิตพัทยามากกว่าเพราะมันไปกลับง่ายแต่ถ้าสอบไม่ติดก็ให้ไปเรียนบางละมุงแทน ที่เราอยากรู้คือที่ไหนสอนดีกว่ากันคะ แล้วที่ไหนสังคมและการจัดกิจกรรมดีกว่าใครพอรู้ช่วยแนะนำทีค่ะตอนนี้เราเลือกไม่ได้จริงๆ เราอยากได้โรงเรียนที่สอนดีๆ เพื่อตอนมหาลัยจะได้ไม่ต้องลำบากมาก ช่วยแนะนำทีคาะขอคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่