ฟิล์ม Hi Kool ทำไมหลอกลวงผู้บริโภค ?? หรือผมเข้าใจผิด ??

กระทู้คำถาม
วันนี้ไปลอกฟิล์มเก่าออกเนื่องจากมืดเกินไป ขับกลางคืนลำบากยี่ห้อ Hi Kool รุ่น MAX Series  บานหน้า MX 20  รอบคัน MX 05  กันความร้อนได้ดีมากๆครับ(ของแถมตอนออกรถ)
ฟิล์มติดใหม่เลือกยี่ห้อเดิมแต่เปลี่ยนรุ่นเป็น Black Carbon บานหน้า BC 25 รอบคัน BC 15 (ซึ่งที่ร้านบอกเป็นเกรดสูงกว่าเดิม)ติดมาราคา 3,500 บาท
หลังจากติดเสร็จเรียบร้อยได้ลองใช้งานดูปรากฎว่าฟิล์มใสสว่างขึ้นตามที่ต้องการ  แต่ที่รับไม่ได้คือความร้อนที่สูงขึ้นอย่างมากจากที่ของเก่าเคยเปิดแอร์ที่ 25 C พัดลมเบอร์2 ก็เย็นสบายทั่วไปทั้งคัน
ตอนนี้ต้องเร่งแอร์เปิด 23 C พัดลมเบอร์3 ถึงจะเย็น ความเย็นก็ได้แค่ลมออกจากช่องแอร์ไม่เย็นทั่วคัน ทั้งๆที่ค่ากันความร้อนจากแสงแดดสูงกว่าแต่ทำไมร้อนกว่า

ขอถามครับว่า
1.เราจะดูจากค่าตัวเลขตรงไหนเพื่อเปรียบเทียบการเลือกซื้อได้ เมื่อมันไม่ตรงตามจริง หรือต้องลองผิดลองถูกเสียเงินไปเรื่อยๆครับ
2.ทำไมของเดิมฟิล์มดำมืดค่ากันความร้อนน้อยกว่าที่ติดใหม่แต่เย็นกว่าครับ
3.ถ้าผมจะต้องติดฟิล์มใหม่อีกควรเลือกยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ รถสีขาวอยากจะติดฟิล์มดำแต่ขับกลางคืนสบายๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่