[CR] ร้านกาแฟ ใน สิงห์บุรี : Beside You Cafe คาเฟ่เพื่อสุขภาพ ที่ห้ามพลาด

สวัสดีค่ะ อันดับแรกขอเกริ่นนำเลยว่า รีวิว นี้เป็นรีวิวแรกที่ทำ
หากผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยนะคะ
---------------------------------------------------------------------------
รีวิวนี้ จะชวนไปทำความรู้จัก คาเฟ่ที่ จังหวัดสิงห์บุรีค่ะ
Singburi นอกจากจะมีที่ท่องเที่ยวเป็นเมืองวีรชน ตลาดย้อนยุค และวัดวาอาราม มากมายแล้ว
ก็ยังมีร้าน คาเฟ่ เก๋ๆ หลบซ่อนอยู่ในตัวเมืองเล็กๆหลายร้านเลยนะคะ
ซึ่งวันนี้ จะขอแนะนำ คาเฟ่ สายสุขภาพ ที่เปิดได้ไม่นาน ในสิงห์บุรี
นั่น คือ
Beside You Cafe : The Healthy BAR&CAFÉ @ SINGBURI

ร้านอยู่ติดถนนเลยค่ะ ด้านหน้ามีที่จอดรถ อยู่ใกล้ตัวเมืองด้วย บรรยากาศร้านมองมาร่มรื่น น่ามานั่งพักผ่อนเป็นที่สุดค่ะ
          เดินเข้ามาในร้าน มีที่นั่งหลายมุมให้เลือกนั่งได้เลยค่ะ  แต่ที่เตะตาที่สุดคือ บาร์ผลไม้บุฟเฟ่ต์ที่ตั้งอยู่กลางร้าน
ตอนที่ไปทางร้านกำลังมีโปรโมชั่น น้ำผักผลไม้ปั่น บุฟเฟ่ต์ ให้เราได้เลือกตักใส่แก้วเอง แบบรีฟิว เวลา 2ชม. ไม่อั้นแก้วละ 39บาทเอง 
----------------------------------------------------------
มีเครื่องดื่มต่างๆให้เลือกมากมาย
ทั้งชาเขียว ที่ทางทางร้านแนะนำว่า เป็นชาเขียวจาก ฮอกไกโด กันเลยทีเดียว
หรือจะเป็น ชาเขียวมะลิ ที่รสชาติ ใสๆแต่หอมละมุนด้วยกลิ่นมะลิ รื่นคอเลยล่ะคะ
รวมทั้งน้ำผลไม้ต่างๆ และเครื่องดื่มเฟรนโซดา มีให้เลือกเยอะแยะ จนกินน้ำไปหลายแก้วเล๊ยยยยย

น้ำสตรอเบอร์รี่ปั่น  หวานชื่นใจ

น้ำมะนาวโซดา  ช่วยดับกระหายคลายร้อน 

มิกซ์เบอร์รี่โซดา ก็เติมความสดชื่นได้เป็นอย่างดี

ส่วนแก้วนี้ เป็นเครื่องดื่มที่ทางร้านแนะนำค่ะ 
น้ำย่านางมะนาวโซดา
ที่พอได้ชิมแล้วจะติดใจ ทั้งสดชื่นและมีสรรพคุณที่ดีเยอะแยะ ลืมรสชาติน้ำย่านางขมๆแบบน้ำผักที่เคยกินตอนเด็กๆไปได้เลย

เมนูกาแฟที่วันนี้สั่ง คือ มอคค่าเย็น รสชาติ เข้มข้นกลิ่นช็อคโกแลตหอมละมุน
- - - - - -
ในส่วนของกาแฟ ที่นี่มีเมล็ดกาแฟให้ลูกค้าได้เลือก ว่าจะเป็นเมล็ดกาแฟ ของอิตาลี่ คือกาแฟ Lavazza ที่รสกลมกล่อม มีกลิ่นหอม หรือจะเป็นเมล็ดกาแฟของไทย ที่เข้มข้น สมชื่อ อราบิก้า ค่ะ  ซึ่งพี่เค้าบอกว่า 90%ของเมนู นั้นเสริฟโดยใช้นมถั่วเหลืองเป็นส่วนผสม แต่หากใครแพ้ถั่ว  
ในเมนูกาแฟ เราสามารถขอเปลี่ยนเป็นนมวัวได้นะคะ จะได้ไม่อดลิ้มลองเมนูอร่อยๆของร้านนี้
** แต่แอบกระซิบ แนะนำให้ลองใช้นมถั่วเหลืองเลยค่ะ รับลองติดใจ แน่นอน ^^

กาแฟแบบอื่นก็มีนะคะ ทั้ง Drip และ Syphon ใครอยากนั่งจิบกาแฟ ชิลชิล ใช้ชีวิตแบบ slow life ที่นี่ก็ตอบโจทย์เลย

มาถึงเมนูขนมแต่ละวัน ก็มีแตกต่างกันไปทั้ง Cupcake, red velvet,บราวนี่ และเค้กกล้วยหอม  ที่เสริฟมาพร้อมครีมนุ่มๆและแยมสตรอเบอรี่ น่ากินเชียว

ความพิเศษ ของขนมที่นี่ก็ไม่ธรรมดาเลย เพราะเป็นขนมสายวีแกน 
ซึ่ง ตัวขนมต่างๆนั้น ไม่มีส่วนผสมของนมวัว และไข่นะคะ เหมาะกับคนรักสุขภาพ รสชาติไม่หวานมาก ทานแล้วไม่อ้วนแน่นอน

เพลิดเพลินไปกับขนม และเครื่องดื่ม แสนอร่อยแล้ว บรรยากาศเย็นๆ มีเพลงให้ฟังไปจนพอใจ
เราก็ไม่ลืมที่จะ ถ่ายรูปสวยๆ ชิคๆ ไว้ลงโชเชียลค่ะ
ซึ่งร้านนี้ ตกแต่งได้น่ารักเลยทีเดียว มีมุมให้ถ่ายรูป ทั้งด้านในและด้านนอกร้าน
รับรองว่ามาที่นี่ ยังไงต้องได้รูปสวยๆไปอวดเพื่อนแน่นอน
 แม้แต่ประตูห้องน้ำก็ยังชิคได้นะคะ

ถือว่าเป็นคาเฟ่เพื่อสุขภาพ ที่ห้ามพลาดเลยค่ะ
----------------------------------------------------------

หากใครสนใจจะแวะไปชิมเมนูเพื่อสุขภาพ ที่คาเฟ่นี้ ก็เข้าไปสอบถามเส้นทาง ที่เพจร้าน หรือเบอร์โทรศัพท์ที่ให้ไว้ได้เลย
หรือใครไปมาแล้ว ก็มาแชร์เมนูที่ได้ไปชิมกันนะคะ 
ร้านตั้งอยู่ริมถนน เลียบคลองชลประทาน ฝั่งฝาครอบคลอง ตรงข้ามกับทางออกท่ารถ ในตัวเมือง จังหวัดสิงห์บุรี

ร้านเปิด : จันทร์ – เสาร์ 10.00น.-17.00น. 
หยุดวันอาทิตย์นะคะ
                                                            เบอร์ติดต่อ : 086-3247829

ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ค่ะ ขอบคุณมากนะคะสำหรับการติดตาม 
ชื่อสินค้า:   สิงห์บุรี คาเฟ่ กาแฟ น้ำผลไม้ปั่น ขนม วีแกน
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่